Lakini nilishangazwa sana. Kwa nini hii watoto wetu matineja? Asubuhi ya leo watoto wadogo mwajua, kadogo Fefe na Fifi, kadogo wale, nini hii, wajua wa kumi na sita na wanakuja kabisa, ni wajua kwenye nini hii, wasichana wadogo kwenye umri huo wanataka waonekane wanapendeza, unajua nao, unajua nywele zote zimesokotwa viwimbi wimbi juu ya vichwa vyao. Niliwaona nami nilipokuwa nikihubiri, ziliendelea tu kusinyaa na kusinyaa <laughs> na muda si muda walikuwa wa wanazitimua zirudi nyuma zitoke usoni mwao viumbi wimbi vyao vyote nikanyoshwa <laughs> msichana mdogo <laughs> wa dada Doni na nilimwona uh, na mtoto mtoto mtoto mtoto, mtoto, mtoto wa ndugu Collins jina lake ni nani Betty uh, uh, Betty uh, mdogo kwa namna fulani uh, yeah, nilicheka laying, kidogo kimoyo moyo lakini niliona uzuri wote huo wa jua zimefungwa vizuri kabisa, na halafu mara moja zikarini vema. well, <laughs> nawatakieni heri, vipenzi, mnapendeza kwangu mimi. Hata hivyo, hiyo ni kweli. Uzuri ni, ni roho nzuri itakayokuja na kuketi katika mkutano namna hiyo na, na kusikiliza Injili. Hilo ndilo linalomfanya msichana na kuwa mzuri, nami nafikiri mvulana yeyote alisi ambaye anastahili kuoa anafikiria vivyo hivyo. <laughs> Ndugu Neva anasema amina. Asante Bwana. Hilo ni sawa. Kuna mtu aliyekubaliana nami kwamba hilo ni kweli. Vema, ninaamini kwamba jambo hilo ni kweli. Sasa si ni jambo la ajabu, nilifungua moja kwa moja katika Daniel 9 nilipoifungua Biblia yangu. Uh, sasa kwa kawaida ninamwambia kila mtu asitoe makoti yao walio na tobo kwenye shati. Kwa hiyo ninatumaini langu alina, lakini lakini nimeona wakati ambapo sikuweza kutoa koti langu, shati langu lilikuwa na tobo kweli kabisa. Nami nafikiri hili ya sasa lou kwangu mimi sisi, na ninaamini kwa niaba ya wasikilizaji tunauthamini uwepo wa Roho Mtakatifu asubuhi ya leo, nasi tunafurahia ushirika na uwepo wa mmoja kwa mwingine. Ni vizuri, ni vema, ni la kupendeza. Jinsi gani kwa ndugu kuishi pamoja katika umoja! Ni kama upako mzuri wa mafuta ya shukayo ndevuni mwa Haruni, ya shukayo mpaka upindo wa mavazi yake. na ni nani niliyemkuta ni kule ila ndugu bila hapa na dada docho wameketi pale wakila tu nyama ya kuku wa kukaanga mzuri sana, nilio niliyepata kuona, na wakifurahia sana wakikazana kuila kabisa. Wajua, nikapanda juu na nikakuta sehemu kubwa ya kanisa juu kule, na walitaka hata kunilipia chakula changu. Sasa hilo kweli lilikuwa ni jambo zuri sana, na familia, jambo hilo. Nilipofika nyumbani, huyu hapa bila nakuja na sanduku la nyanya ambazo mtu fulani aliniletea kutoka huko mbali katika lile jimbo zuri baridi baridi la Georgia kule chini ambako kuna hali ya baridi kidogo kule, wananiambia kwenye wakati huu. Alafu nikakutana na jamaa mmoja kijana huko nje, nilikuwa nikitoka kwenye mazungumzo yangu ya faragha la Syria leo, na nikashuka kuja kupitia kanisani kama nusu saa iliyopita, na maskini ni jamaa mdogo hivi nje, akasema nikasema, nikasema kuna joto, akasema ni joto kweli. Nilijua alitoka Georgia, kwa hiyo akasema hakika ni joto huko Georgia <laughs> Amen. Well, Vema, tunajaribu kutoroka sehemu yenye joto zaidi, sivyo? Hiyo ndio sababu tuko hapa. Asanteni sana wapendwa kwa wema wenu wote. Ningefanya nini bila ninyi? Ningefanya, ningefanya nini tu bila ninyi? Kama nisingekuwa na mtu aliyenipenda, kuna mtu ambaye angesikiliza ujumbe huu. Ujumbe wangu wote ungefaa kitu hata kidogo. Siwezi kuhubiri kwa nguzo za simu na miti, isingeuelewa. Kwa hiyo haina budi kuwa ni watu kama ninyi nyote ambao watakuja na kusikiliza. Na wakati mnapokuja na kuketi mahali penye joto kama hapa na nini hii, mke wangu alisema karibu aungue nyuma kule asubuhi ya, ya leo na kuwaona watu, na wakati mwingine kwa wagonjwa ambao wanaketi kwenye mikutano kama hiyo namna hiyo, Mungu na awape ma makazi mazuri yanayopendeza sana utukufuni, ndilo ombi langu, nami ninatumaini tu na kuamini ya kwamba yeye atafanya jambo hilo. Sasa hebu tuone koti langu, mtu fulani aliliweka hapa, nami sina budi kusoma kidogo usiku wa leo. Wangapi wanafurahia sehemu za kwanza za uu lou? Kama kungekuwa na joto sana, tungezidi kuendelea tu moja kwa moja juma zima, na na uh, uh, kitabu cha Ufunuo nina kipenda tu listen, ninaishi humo tu. Nani ombeni kwa namna fulani kwa ajili yangu juma hili, kwa maana Jumapili jayo mimi Bwana kipenda sina budi kukabiliana na kule kuweka majuma yale pamoja, na hilo ni jambo ambalo sijui lolote juu yake. So na kwa hiyo ninamtumainia tu Bwana ya kwamba itabidi yeye anipe jibu. Nani nimesoma watu wengi mbalimbali, ambao ambao walinena habari zake, ambao wameandika habari zake. Nimesoma mitasari iliyoko pambizoni hapa chini ya daktari Scofield, mwanachuoni mashuhuri, lakini kwa kweli sikuweza kukubaliana naye katika mitasari yake mingi ya pambizoni, maana siwezi kuona jambo hilo ambapo alina budi alina budi, budi kuifanya ile picha ikae sawa. Sasa kama ulikuwa unaunganisha mchezo wa zuzua, na muda si muda unajua useme lo, hiki kinaingia hapa. La, nina hakika hiki kinaingia hapa. Vema, ya kubidi uangalie hapa kwenye picha yako, uone unachofanya. Alafu kama kama hufanyi jambo hilo, utavuruga mchezo wako kabisa. Sasa vipi, kama ulikuwa uchukue nini, ungalikuwa na picha adhimu nzuri sana ya mashambani na ng'ombe akila nyasi kwenye kilele cha mti. Sasa hilo halingekuwa sawa, sivyo? Maana hali nyasi juu ya mti. Kwa hiyo hivyo ndivyo ilivyo kama wewe Roho Mtakatifu hayaunganishi hayo maandiko pamoja, ndipo una picha yote, picha iliyo kuu ya ukombozi. Hivyo ndivyo tunavyotaka ile kweli. Na mpaka tutakapojua ile kweli, tutaliacha tu peke yake. Halafu basi, Mungu atakapotupa ile kweli vema, ndipo nitanena habari zake. Unajua nini? Nadhani ndugu Royce Lota na no Royce, Lodana, baadhi ya wale watu wa zamani hapa walioanza huko nyuma muda mrefu uliopita, kulikuwa na kama nadhani miaka ya kwanza mitatu ama minne ya huduma yangu papa hapa maskanini, hata nisingeweza kuhubiri juu ya somo la kuzimu, kwa sababu sikuweza si kujua kama palikuwa ni mahali panapowaka moto, kama palikuwa ni kaburi na kila wakati neno liliposema kaburi ningepata fasiri yake ikisema jehanamu, jehanamu ni kaburi. Kila wakati liliposema kuzimu, jehanamu, kaburi, nami nikaliacha tu peke yake mpaka nilipopata nililokuwa nikinena habari zake, ndipo nikahubiri juu ya kuzimu. <laughs> Basi hata nilipopata hakika picha nzima na kuona mahali ilipokuwa, kwa sababu ninajisikia ya kwamba muhudumu wanawajibika kwa Mungu yale yani, anayoliambia kusanyiko hilo, kwa sababu wao watashikilia kabisa jambo hilo na kwa hiyo basi, vipi kama nitawafanya washikilie mahali pasipo sahihi, alafu wakati ufikia ambapo kushikilia ugu wa kuku si mama, unaona? Na katika ono lile alilonipa Bwana wakati fulani uliopita, wakati mamilioni, wakati yule aliyekuwa kinena nami alisema, uh, utahukumiwa wewe kwanza kwa injili unahubiri. Nikasema nilihubiri jambo lile lile alilohubiri Paulo na hao wengine, na mamilioni hayo yote ya sauti akalia kwa sauti kuu, tunatumainia jambo hilo. Hivyo ndivyo ilivyokuwa, unaona? Sawa. So, kwa hiyo ninataka kuendelea usiku wa leo. No sasa be, ili tusichukue muda mrefu sana na msisahau sasa. Sasa asubuhi ya leo nina mtasari so mfupi hapa. Asubuhi ya leo nilizungumzia kuhusu uh, Um, Danieli akiwa uhamishoni, Gabrieli akimjia na kumjulisha uh, habari za wakati ujao. Hayo ndiyo tuliyokuwa nayo asubuhi ya leo, taarifa ya wakati ujao. Sasa usiku wa leo tunazungumza juu ya sababu sita za kusudi la Gabrieli kumzuru Danieli. Jumapili jayo Bwana akipenda kuyaweka hayo majuma sabini mahali pake katika ratiba ya wakati na sisi tunasimamia wapi? Sasa kama tunaweza tu kupata jambo hilo na kulihakikisha yakini, basi tutajua tu out, saa tunayoishi sasa. Hatutajua yeye atakuja lini, ya hakuna mtu atakayejua hilo. Yesu hajui hilo, yeye mwenyewe alisema hakujua, alisema ni baba tu pekee aliyejua jambo hilo, wala hata malaika hawajui. Hakuna mmoja wetu anayejua wakati yeye atakapokuja, lakini tunaweza kujua ile ile saa ambayo wakati tunaoishi, kujua jinsi tu tunavyo kuwa tuko karibu sasa. Ili kurudia kwa kifupi, kwa sababu hao wavulana wananasa kanda za huu, mitambo inafanya kazi kule nyuma kwenye kile chumba, nazo kanda bila shaka zinatumwa kila mahali. Sasa katika somo la asubuhi ya leo, baada ya kurudia kwa ufupi mlango wa nne na watano, ndipo tulifikia kuanzia mlango wa tisa wa Danieli. Na sasa usiku wa leo tunaendelea na mlango wa tisa. Kabla hatujaiendea, hebu na tuinamishe vichwa vyetu kidogo tu na tuzungumze na mwandishi wa neno. Mungu wetu mwenye neema, tunahakika kwamba unajua makusudi hasa ya moyo wetu kabisa unajua ni kwa nini tuko hapa, you nawe know, na unajua ya kwamba hatukuja usiku wa leo kwa sababu tu kwamba ati tulifikiria pale kuwa ni mahali pazuri pa kuja kujiburudisha kidogo wakati wa alasiri. Baba, siamini kuna mtu mmoja aliyepo hapa aliye na kusudi hilo. Ninaamini ya kwamba tuko hapa usiku wa leo kwa sababu tunaamanisha kabisa, tunaamini na tunataka kujua Bwana asema hivi Tunakupenda Bwana na tunalipenda neno lako, na kama mahali hapa ambapo umetuandalia kuwa na dari tu juu ya vichwa vyetu na kuta hizi za mawe, tunakushukuru wewe kwa ajili ya mahali hapa, kwa kuwa tunaamini ya kwamba kuna makao ng'ambo ya mbingu ambako tunaelekea. Nasi tunawawazia babu zetu ambao hata hawakuwa na majaliwa haya, na linatufanya tuinamishe mioyo yetu kwa aibu, Bwana, kwa kunung'unika. Sasa Baba, tunaomba ya kwamba utatufungulia usiku wa leo maandiko. Njoo ukatembee karibu na kila mmoja wetu tunaposhuka kwenda katika barabara hii usiku wa leo. Nena nasi kama ulivyofanya kwa wale waliokuwa wakienda zao Emau kutoka Yerusalemu, ili kwamba wakati ibada itakapokwisha usiku wa leo tuweze kwenda kwenye makao mbalimbali mbali na kusema, Je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo tulipomsikia kinena katika neno lake. Bariki kusoma huku, bariki jitihada zangu dhaifu. Bwana, fungua kinywa changu kwa mambo yale yaliyo ya kweli, na ukifunge kwa yale yaliyo makosa, na, na ujipatie utukufu mwenyewe na utukufu katika watu wako, wapate kuona ile saa tunayoishi na kule kukaribia kwa kuja kwa Bwana Yesu. Kwa kuwa tunaomba katika jina la lake jina la Yesu Kristo, amina. Sasa ili kurudia kifupi maandiko yetu kwa muda mfupi, tunaona ya kwamba Danieli alikuwa wa mishoni kwa muda mrefu wa miaka sitini na minane. Wazieni jambo hilo. Sasa ninyi na karatasi zenu na penseli, ambao hamkulipata asubuhi ya leo mnaweza kulichukua tena usiku wa leo. Tangu 606 BK hadi 538, toa 538 kutoka 606, unapata miaka sitini na minane ambayo Danieli alikuwa katika mateka. Hana kanisa la kuhudhuria, hana mahubiri ya kusikiliza, hakuna chochote lakini alikuwa na vitabu vichache, magombo machache, ambapo nabii aliyemtangulia alikuwa ametabiri, na huyo alikuwa ni alikuwa ni Yeremia. Sasa wakati alipokuwa akiyasoma maandiko, aliona wakati ulikuwa unakuisha ule wakati wa ile miaka sabini. Daniel, naye Danieli aliamini kwa uchaji kila neno ambalo nabii Yeremiya alinena. Nami ninasema jambo hili kwa darasa langu siku ya leo, je, tungepaswa kuwaamini manabii wetu? Naam, Bwana, kwa kuwa neno la Bwana liliwajia manabii hawa wana Bwana asema hivi na nabii wa kweli kamwe hata tofautiana na, na neno la nabii huyo mwingine katakata, hawatalifanya hilo liseme jambo fulani ambalo alisemi. Wao watasema vile vile tu nabii wa kweli alivyosema, hilo wafanya wao kuwa nabii. Basi wakati wanapopanda jambo hilo, halafu wanatabiri atakayokuja, wakijua jambo hili, wakiwa na kicho moyoni mwao, wasije wakasema jambo lisilo sahihi likampoteza mtu. Hatutaki kabisa kufanya jambo hilo. Tunataka kuwa na hakika mkataa sure ya kwamba tuna neno la Bwana kabla hatuja sema Bwana asema hivi naona halina budi kuwa ni amin, ujumbe wa moja kwa moja kutoka kwenye kiti cha enzi cha Mungu. Ama tupaswe kusema hivyo kamwe. Sasa, wakati alipokuwa akisoma maandiko, aliona ya kwamba ile miaka sabini ilikuwa inakuisha. Kwa hiyo yeye akiwa amekaa kule miaka sitini na minane ilikuwa imesalia miaka miwili ya wakati ujao, kisha Mungu angewarudisha watu wake kwenye nchi ya uwenyeji wao. Alipokuwa katika maombi, tunaona ya kwamba kulikuwa na malaika mwenye nguvu aliyetoka mbinguni. Kuna mtu anayeweza kutaja jina lake? Gabrieli, naye ndiye malaika kwa Angel, kanisa la Kiyahudi. I ni mean, wangapi wanaojua jambo hilo? Kila mahali ni Gabrieli. Gabrieli, Gabriel, ndiye malaika kwa kanisa, kanisa la Kiyahudi. Alimjia Maryamu, Mariamu, alimjia Zekaria did... daima ni Gabrieli, naye ni mmoja wa malaika wakuu wa mbinguni. Na je hakumletea ndugu yetu Danieli salamu nzuri sana kutoka kwa Mungu? All Lo, Danieli, unapendwa sana. Je, hilo alingekufurahisha kuwazia ya kwamba Mungu amekupenda? Kama nisingekuwa ninapendwa sana, ningetaka tu kujua ya, ya kwamba kwa namna fulani ninapendwa kidogo kule juu. Nawe je, hakika kwa namna fulani tu yeye ananiwazia mara kwa mara, lingenifanya tu nitake kupaza sauti, kuwazia ya kwamba hata ananijali. Nasi tuna hakika ya kwamba anatushughulikia kwa sababu tulipokuwa tungali wenye dhambi, Kristo alikufa mahali petu. Ndugu, na sasa sisi ambao tulikuwa wageni kwa Mungu, sasa ametuleta karibu na Mungu na ametupa arabuni ya wokovu wetu, yaani Roho Mtakatifu, pamoja na imani humu ndani inayotuinua sisi juu ya mambo ya ulimwengu, nasi tunaenda juu ya hayo. Hilo ni jambo lenye fahari, sivyo? Amina. Vema, alipokuwa katika maombi, Gabrieli akaja na kumwambia ya kwamba hakukuwa tu na miaka miwili zaidi iliyosalia kabla hawajarudi kwenye nchi ya wenyeji wao, lakini alimwambia mwisho wa safari nzima ya taifa hilo. Wazie jambo hilo, mwisho wa safari yote, kila safari ya duniani. Gabrieli alielezea kwa Danieli, kasema yeye alitumwa amwambie Danieli jambo hili kubwa. Jinsi gani nabii huyo hapana budi alijisikia naye akamwambia ya, ya kwamba kulikuweko na majuma sabini yaliyokusudiwa watu wale mpaka mwisho wa yote, yaani wakati wa mwisho. Kwa hiyo yote yamekwisha. Ule mwisho, yeye alisema kuna majuma sabini. Wengine wao wanayafanya hayo kuwa ni miezi, wengine siku, wengine aha. Kama kweli ni majuma, kuna kama miaka miwili tu na robo, ama mwaka mmoja na robo wa hayo, na mnaona ninyi, hapo ndipo tunapaswa kutafuta kuwa watu wa kusema kweli majuma sabini yamekusudiwa juu ya watu wako. Kwa kusudi gani? Kwa ajili gani yalikusudiwa? Juu ya watu wa nani? Watu wa Danieli tu, Wayahudi. Na yamekusudiwa kwa sababu gani? Si juu ya Danieli peke yake, lakini juu ya mji mtakatifu wa Danieli. M, mnaona mji mtakatifu wa Danieli sasa. Darasa, mji mtakatifu wa Danieli ulikuwa ni upi? Yerusalemu, Yerusalemu, Yerusalem. Na sasa tutachukua, labda tutalifikia wow, usiku wa leo. Yerusalemu ulikuwa wapi? Ni nani aliyeuanzisha Yerusalemu? Ni wapi? Kufikiria juu ya jambo hilo. Ni nani aliyeuanzisha Yerusalemu? Ulianzishwa lini? Tutafikia jambo hilo baada ya muda mfupi. Ni nani aliyeuanzisha Yerusalemu? Jamani, ni jambo dogo lililofichwa nyuma huko pembeni, lakini hakika hilo linatuambia jambo hilo. Na bwana, ni nani aliyeanzisha Yerusalemu na ulianzishwa lini? Pema, na huo ndio mji mtakatifu wa Danieli nasi tunafahamu ya kwamba mji ule ambao sasa umekuwa laana kwa muda wa miaka elfu mbili utajengwa upya na kuanzishwa tena na ibada ya hekalu itaanzishwa kama tu ilivyokuwa hapo mwanzo. Hiyo right. Ni kweli Yerusalemu utakuwa hivyo. Sikiliza, na Kutakuwako na sadaka, dhabihu itatolewa tena All kama tu ilivyokuwa hapo mwanzo. Tutayafikia karibu mambo hayo yote, nadhani usiku wa leo, ama mengi hayo. Sasa natakeni mjue nyi, marafiki ya kwamba, ninapoyagusia mambo haya, bila shaka ninaacha majuma kadha ya mafundisho, lakini kwa namna fulani nayagusia tu, ili kwamba wakati hali ya hewa itakapokuwa baridi kidogo, ama baadaye kidogo, tutakapoingilia hiyo miuni saba, vitasa saba, baragumu saba, mambo hayo yote ambayo ninaweza kuyarejea na kusema na Nakumbuka yale majuma sabini ya Danieli. Nakumbuka wakati kanisa, wakati lilipopaa juu na yale yaliyotukia, na majuma haya ya sabini ya Danieli yanachukua kutoka kupaa juu kwa kanisa mpaka kurudi tena kwa kanisa, kipindi hicho ndicho yanachohusika nacho. Sasa basi, si yale majuma yote ya Danieli, sehemu yake. Majuma sabini yameamriwa. Basi kulikuweko na sababu sita za kusudi la kuzuru kwake, kumwambie yale yatakayotukia sasa kulikuweko na sababu person. sita za kusudi oh, la kuja kwake. Basi usiku wa leo nafikiri tutaachia hapa katika maandiko ya mahali tulipokuwa asubuhi ya leo ambapo kwamba palikuwepo uh, na kusudi uh, lenye sababu sita. Basi now, basi tunaona ya kwamba kulikuwa na kusudi sita moja yake. Sasa hebu na tuchukue mlango wa nne, kifungu cha nne ishirini na nne cha mlango wa tisa wa Danieli, na muda wa majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako. Sasa kumbuka, hiyo ndiyo ile safari yote ya Israeli watakayokuwa nayo duniani, yameamriwa majuma sabini, yameamriwa tu. Hayo ndiyo tu waliopewa Wayahudi juu ya watu wako na juu ya mji wako mtakatifu. Kwa hiyo majuma haya sabini, sasa, msilikose, yatafunua tangu wakati huo mpaka mwisho wa Wayahudi na pia mpaka mwisho wa Yerusalemu mpaka utakapojengwa mji mpya. Ah. Sasa oh, tumaini tutaingilia jambo hilo vizuri sana. Na katika kilindi, umeamriwa juu ya watu wako na juu ya mji wako mtakatifu kufanya nini, ili kukomesha makosa. Yeye alimwambia jambo gani? Sasa alikuwa akijaribu kujua itachukua muda gani. Ninajua tuko katika wakati wa mwisho kama vile tulivyo sasa, Bwana. Ni wangapi kwenye darasa hili usiku wa leo wanaoamini kwamba tuko katika wakati wa mwisho? Semeni amina. Asanteni tuko mwisho. Sasa tunajaribu kuona kutoka kwa Mungu kwamba jambo hilo litachukua muda gani. Tunaishi kwenye siku gani? Hiyo ndiyo sababu tunarudi nyuma na kuchukua manabii hawa na kadhalika na kujaribu kupata mahali tulipo, na hivyo ndivyo alivyofanya Danieli, yeye aliuelekeza uso wake kwa Mungu. Ni wangapi waliosoma Danieli tisa leo? Inueni mikono yenu. Vyema, mnaona maombi yake, jinsi alivyotubu kwa ajili ya watu wake ya na toba yake mwenyewe. Alitaka kuwa na hakika ya kwamba alijua walikuwa wanarudi lini, kwa sababu alitaka kuwaweka watu tayari kurudi. Sasa ninalo la... Sasa ninalojaribu kufanya ni kupata kujua tunapaa juu lini, na kuwatayarisha watu kupaa juu waliokuwa tayari. Nasi tumeuelekeza uso wetu kwa Mungu katika maombi na kusihi, kupata kujua Bwana, tunaishi katika saa ipi? Tumeona mambo yote haya mbalimbali yakitendeka mbali, tunaona ulimwengu ukiwa katika machafuko, tunaona wakati umewadia. Yale ni ni maandishi ya mkono yako ukutani, kila alichosema Mungu. Tunamsikia rais wetu akizungumzia juu ya vita vingine vinavyokuja hivi sasa, tunasikia ubashiri katika loho katika masaa machache baada ya vita mibashiriwo, ya kwamba mataifa hayatakuwa kitu ila mavumbi, volkeno nasi najua limetupata. Kwa hiyo tunajua kabla jambo hilo lijatukia, kanisa lina budi kuondoka. Kwa hiyo, Bwana tuko wapi? Hiyo ndiyo sababu ninaamini ya kwamba yeye ataturuhusu kujua, tunaelekeza nyuso zetu kujua. Lakini kwanza, hebu tuone: muda wa majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako, mji wako mtakatifu, kukomesha nation, makosa kuishiliza dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili uh, ya uovu, kuleta haki ya milele, kutia and muhuri maono na unabii na kumtia so mafuta so yeye aliye mtakatifu sana. Hizo ndizo sababu sita za kusudi la kuzuru kwa Gabrieli Gabriel. Now, sasa hebu na tuanze namba moja, kama mkitaka kuliandika, ninyi mlio na penseli, namba moja kukomesha makosa. Hilo ndilo jambo la kwanza. Now, sasa kukomesha makosa ya Israeli ambao walimkosea Israel Mungu kutakuwa ni kuondoa maovu ya Yakobo. Sasa kupata jambo hili, hebu natufungue Warumi mlango wa kumi na moja wa Warumi. Natuanzie, na tuanzie na kifungu cha ishirini na moja cha Warumi kumi na moja. Sasa tutafanya nini kukomesha makosa? Warumi 11:21. Ah. All right. Vema. Tars, kwa maana ikiwa Mungu hakuyaachia tawi la asili ambalo lilikuwa ni nani? Israel. Israeli angalia wala hata kuachia wewe sasa ninawatakeni mtakapoenda nyumbani msome kifungu hiki chote cha kumi na moja ninasoma tu hiki ili andikeni mlango wa kumi na moja na mkausome hata kuachia wewe tazama basi wema ukali wa Mungu kwa wale walioanguka wa Bali kwako kwa wewe wema wa Mungu ukikaa katika wema huo, kama sivyo wewe utakatiliwa mbali. Nawe ukatiliwa mbali nao pia wasipokaa katika kuto, wasipokaa katika kuto kuamini kwao watakapo watapandikizwa, kwa kuwa Mungu aweza kuwapandikiza tena. Unaona? Akiwambia kwamba kutakuwepo na wakati ambapo kwamba mataifa watakatiliwa mbali na Israeli warudi tena. Kwa maana ikiwa wewe ulikatwa ukatolewa katika, katika mzeituni ulio mzeituni mwitu kwa asili yake mataifa kisha ukapandikizwa kinyume cha asili. Tulikuwa kinyume cha asili, wageni, bila rehema, bila Mungu, bila tumaini lolote. Naye Mungu kwa rehema zake, apate kutupa nafasi, aliwakatilia mbali Israeli wenye haki kwa sababu ya makosa yao, na kuwaweka kando, ule ule mzeituni ulio mwema, na akaingiza mzeituni mwitu kinyume cha asili katika mzeituni ulio mwema, si zaidi sana wale walio wasiri kuweza kupandikizwa katika mzeituni wao wenyewe? Vema. Hebu na tuendelee kusoma. Kwa maana ndugu zangu, sipeni msijue siri hii, ili msijione kuwa wenye akili ya kwamba, kwa sehemu ugumu umewapata Israeli, umewapata Israeli mpaka utimilifu wa mataifa uwasili. Mpaka Mungu atakapomaliza na mataifa, Israeli walipofushwa waliingia katika dhambi na kumkosea Mungu kwa sababu Mungu aliapofusha macho yao tupate kupandikizwa mnalipata kifungu cha 26 sasa na hivyo Israeli wote wataokoka Mungu aliwapofusha makusudi kwa ajili yangu na yako. Hawawezi kuona kwa sababu Mungu aliwapofusha. Na Israeli wote, Israeli wa kweli wataokoka. Yule malaika alisema nini? Utukufu, kukomesha makosa ya Israeli imekuja kukwambia kwamba wakati unakuja, wakati makosa Israeli yatakomeshwa, Mungu atakatilia mbali tawi hilo mwitu na kulipandikiza kwenye huo, kulirudisha tawi hilo halisi tena. No, wakati mwingine linaufanya moyo wangu uruke kuwaona masikini au watu wenye mashaka waliokatiliwa mbali huko, bila kujua wanakuelekea na ninafikiria kwamba Mungu katika rehema zake alifanya jambo hilo ili kwamba nipate kuokolewa akayapofusha macho yao wasimjue masihi wao wenyewe, akayafumba masikio yao kwamba hawakuweza kumsikia yeye. Hata hivyo waliitazama moja kwa moja miujiza yake na waliitazama moja kwa moja kwa miujiza yake na mambo ya aliyokuwa anafanya. Matayo, naamini mlango wa kumi na mbili ama wanane, ama mlango wa kumi na mbili ilisema ingawa Yesu alifanya miujiza mingi namna hiyo hawakuweza kuamini, kwa sababu Mungu alisema wana macho na nawo hawawezi kuona, na masikio nawo hawawezi kusikia, wasije wakaona kwa macho yao na kusikia kwa masikio yao, nawe ningewaokoa. lakini ili kwamba tuweze kupata nafasi, yeye alivuta pazia juu ya macho ya watoto wake mwenyewe, akawafukuza watoto wake mwenyewe kutoka mezani, na akawafukuza wakonde katika mambo ya Roho, kusudi apate tupate nafasi ya kuishi akitupa uzima. Us life. Kifungu cha ishirini na sita Israel. Tena na hivyo Israeli wote wataokoka, kama ilivyoandikwa Mokozi atakuja kutoka Sayuni, atamtenga Yakobo na mahasi yake. Naam, yeye atakuja kwenye mlima Sayuni. Mmoja ya siku hizi wao watamtambua yeye juu ya mlima wa Mizeituni, na Israeli wote watajua ni yeye. Mataifa watakuwa wamekwisha. Wakati huo, hilo tawi lililopandikizwa, Mungu atatoa kwake matunda yaliyokusanywa na tawi hilo la mwitu litakuwa na. Sasa kumbukeni, hapa nyuma, mnaposoma, yeye alisema kama hayo mashira yalikuwa matakatifu, na hayo mashira yalikuwa shina takatifu, kadhalika na matunda yanayotoka kwenye shina hilo takatifu yataleta matunda, matunda matakatifu na kama shina hilo lilikuwa ni Yesu Kristo ambaye ni shina na mzao wa Daudi, pia kama uwai huo uliokuwa ndani yake ulipitia katika kizazi cha Wayahudi na ukakatiliwa mbali kutoka kwa watu na macho yao yakabofusha, tupata kuona maisha yetu yatapaswa ya kulingana na tawi hilo lililobarikiwa. Lo, na mndugu, hiyo ni kweli. Mungu aliwakatilia mbali makusudi na kupofusha macho yao kusudi tupate nafasi ya kuona, akitupa sisi nafasi, nasi tunatembea kila mahali kana kwamba sisi ni watu wakuu. Paulo anawaambia hapa, angalieni jinsi mnavyoenenda, jambo hilo angalieni, kwa maana ikiwa Mungu hakuliachilia tawi la asili, yeye atakuwaje na rehema tena kwa tawi mwitu ambalo tayari So, kwa hiyo tunatembea hapa na pale kusema, mimi ni mpresbaitedi, mimi ni methodisti, mimi ni mbaptisti, mimi ni, ni mpentekosti. Iwa lina maana yote kwa Mungu, una budi kuzaliwa mara ya pili kwa Roho Mtakatifu, huyu anayetoka kwenye lile shina. Lakini yeye alikuja sasa. Kumbukeni, yeye haneni habari za mataifa, ninalitupia tu jambo hili ndani hapa kusudi muone nafasi ya mataifa ilipo. Lakini yeye alikuja kukomesha makosa kuyamaliza. Sasa, kama tukirudi nyuma katika Danieli tena, nasi tutaona ya kwamba katika Danieli tunaona hapa kifungu cha 24, right. Vema the kukomesha transition. makosa kukomesha nini? Kukomesha makosa ya Israeli yeah. kukosea nini? ni kufanya kinyume cha jambo fulani. Kunikosea ni kunitendea vibaya. Kukukosea ni kukutendea vibaya. Kwa hiyo Israeli walimkosea Mungu, na katika juma hili la sabini kutatukia nini? Mungu atakomesha makosa ya Israeli kukomesha makosa kutakuwa ni kumwondolea Yakobo maasi yake, na ndipo Israeli wote watazaliwa mara ya pili, wote watampokea Roho Mtakatifu. Now, sasa two, namba mbili, andika hilo kwenye karatasi yako. Tungeweza kudumu muda mrefu juu ya jambo hilo, lakini sitaki kuanza kuhubiri juu ya jambo hilo. Ninataka kuzungumza nanyi ili kwamba mpate kulifahamu vizuri. Tutakapo ifikia hii mihuri saba, basi mtaenda moja kwa moja, mpitie lile kanisa, mpitie ile mihuri, mpitie yale mapigo na mjue mali yes. Right. Tunaposimama vema two, namba mbili, kuishiliza dhambi Sasa hebu tusome tena Danieli, kukomesha makosa na na kuishiliza dhambi. Hilo ndilo kusudi lake la pili, la kuja kwanza ni kukomesha makosa ya Israeli na kuishiliza dhambi. Israeli walitenda dhambi wapi? Walitenda dhambi yao kubwa wapi? Ni wapi walipojitenga na Mungu? Now, sasa sikilizeni kwa makini, hebu tufungue Mathayo 24. Na hapa ndipo is Israeli walipofanya kosa lao la kufisha, hapa ndipo walipotenda dhambi yao ya mwisho, na sababu ya wao kuwa katika hali walio nayo siku hizi. Mathayo, mlango wa 27, wa injili ya Mathayo, na kifungu cha 25 cha mlango wa 27 Hebu tuanzie kwenye uh, uh, aya ya ishirini na moja basi ni wale akajibu akawaambia, nataka niwafungulie yupi katika hawa wawili said, na wakasema, Baraba. Sasa kumbukeni, hao ni Israeli. Baraba said, an Pilato akawaambia, basi nimtende, nimtendeje Yesu aitwaye Kristo? Wasikilizeni, wakasema wote, asulubiwe. Kumbukeni, huyo ni masihi wao ambaye Danieli alisema angekuja. Nakumbuka katika somo la asubuhi la leo hapa, atakatiliwa mbali, si kwa ajili yake, si kwa jambo lolote alilofanya asulubiwe. Ndipo liwali akasema, kwani ni ubaya gani aliutenda? Wakazidi sana kupiga kelele, wakisema, na asulubiwe. Basi Pilato alipoona ya kuwa haifai lolote, bali ghasia inazidi tu, akatwaa maji, akanawa mikono yake mbele ya, ya mkutano akasema mimi sina hatia katika damu ya mtu huyu mwenye haki, yangalieni haya ninyi wenyewe. Sikilizeni hili, hapa kosa lao, hii hapa dhambi yao. Watu wakajibu, damu yake na iwe juu yetu na juu ya watoto wetu. Hapo ndipo alipoitenda yeye yeah, alikuwa akishimiza dhambi kwa ajili yao. Yeye yeah, ya angefanya jambo lipi lingine ila kuwasamehe, akijua ya kwamba ilibidi kuyapofusha macho yao ili tupate kuingia. Ni kama watoto wake mwenyewe kulilia damu yake na walipofushwa, naye alijua walikuwa, walikuwa wamepofushwa. Hiyo ndiyo sababu aliwalilia wapate msamaha: wasamehe Baba, kwani hawajui walitendalo. Walikuwa vipofu kwa ajili yetu, walipofushwa You know, katika kutokuamini kwao, wao walitenda jambo hili, lakini walipomwona tena Amina kuishiliza dhambi. Dhambi ni nini? Kutokuamini. Hawakuamini huyo alikuwa ni masi Hawakuweza kumwona kwamba ni masihi, ingawa alifanya kila ishara aliyopaswa kufanya masihi, lakini hawakuweza kuona jambo hilo. Walikuwa vipofu. Kwa hiyo unapoona watu wakisema, siamini katika kuponya kiungo, siwezi kuona jambo hilo, siwezi kuona jambo hili la ubatizo wa Roho Mtakatifu, usiwakasirikie wao, ni vipofu wao. Wanasema, siwezi kuona ujumbe huu wa kuja kwake, siwezi kuona jambo hili la ubatizo wa Roho Mtakatifu, siwezi kuona uzao wa nyoka, siwezi kuona jambo hili. Wao ni vipofu wala wajui. Waombe tu vema, katika kutokuamini kwao. Lakini watakapo mwona, wakati yeye atakapo kuja tena kutaishiliza kutokuamini kwao n jamani, hebu tufungue tu kwanza katika Mwanzo 25 mlango wa 45 natupate mfano wa jambo hilo. Nimeandika hapa machache, Mwanzo wa 45. Ninyi mnawandika tasailo, jinsi ninavyoipenda injili hii nzuri ya kale right. Vema. Sasa tunajua mahali tulipo. Naweza kunisikia vizuri? Ninyi mlio huko nyuma ya jengo, inua mkono wako kama unaweza kunisikia. Nimeiweka hii karibu kidogo. Sasa tutasoma sehemu ya maandiko haya, ninataka msikilize. Ninyi ambao hamna bibilia yenu, ninyi mlio na bibilia yenu, ni Mwanzo kwanza. Hebu tuanzie katika mlango wa 44, tukianzia na kifungu cha 27. Ni Yusufu, na Yusufu alikuwa mfano mkamilifu wa Yesu Kristo. Tunajua jambo hilo. Ni wangapi wanaojua jambo hilo? Alichukiwa na ndugu zake. Kwa nini? Kwa sababu alikuwa wa kiroho, aliona maono, alifasiri ndoto. Yeye alikuwa mtu wa kiroho miongoni mwa ndugu zake, nao walimchukia, na baba yake alimpenda. Vivyo hivyo, Yesu alichukiwa na makanisa ya kimadhehebu, lakini alipendwa na baba yake Mungu. Kwa nini walimchukia? Kwa sababu alikuwa wa kiroho kwa sababu walimwambia, walisema yeye alikuwa mpigaramlipepe. Mnakumbuka vile ndugu zake Yusufu, alimwambia yuyu hapa, yule motaja nakuja, naona mnaona jambo lile lile. Nao walimuuza Yusufu kwa karibu bei ile ile ile Yuda aliyomuuza nayo Yesu, vipande 30 vya fedha. Wakamtupa katika shimo, kisha wakaenda wakamwambia baba yake ya kwamba aliwawa na kitu fulani, alikuwa amekufa, lakini alitolewa kutoka kwenye shimo hilo. Kristo alitupwa shimoni, kisha akatolewa mle na kutoka hapo alienda hata mahali pa juu sana palipokuwepo duniani. Amina. Yusufu alienda mkono wa kuume wa Farao, naye Yesu akaenda mkono wa kuume wa Mungu. Katika kujaribiwa kwake kabla ya kutukuzwa kwake, Yesu kabla hajatukuzwa alipitia majaribuni. Mbona, ninaamini ilikuwa Billy Sunday, yule mwinjilisti mashuhuri aliyesema, kila kila mtu ulikuwa na malaika milioni moja wameketi juu yake siku hiyo ya kusulubishwa. Akasema, vuta utoe mkono wako utuelekezee, tutabadilisha hali ya mambo hapa. Lakini yeye hangeweza kufanya jambo hilo. Kayafa akasema, alijiokoa mwenyewe, wengine hawezi kuokoa. Yeye hakujua alikuwa akimpa sifa. Kama angelijiokoa mwenyewe, hangeweza kuokoa wengine. Kwa hiyo yeye alijitoa mwenyewe apate kuokoa wengine. Naona vipofu sana kwa jambo hilo. Sasa wao ndipo wakati alipokuwa pale katika kutukuzwa kwake, ama kabla ya kutukuzwa kwake, ama kujaribiwa kwake. Kumbuka Yusufu aliwekwa gerezani kwa sababu ya hakuwa na hatia. Of... yule mdumi ama yule jemedari Muisraeli jina lake Potifa. Potifa alienda na akaenda safarini, alikuwa na mke mwenye sura nzuri, naye mke wake akamwita Yusufu aje aingie ndani ya nyumba afanye jambo fulani, naye alijaribu kumfanya Yusufu afanye jambo baya akosee, naye alikuwa mwaminifu kwa Mungu, na waambia wao daima, ninyi wanawake nimewakemea, sasa nitawatetea kwa muda kidogo, unaona Mwanamke ndiye chombo kidhaifu, ninajua hakuwezi kuwekwa na mwanamume mbaya kabla ya kuja kuwekwa na mwanamke mbaya. Lakini mwanamume mwana, anayejua jambo hilo, wanaume wanaojua ya kwamba wewe ni mwana wa Mungu, na kufaidi udhaifu wa mwanamke unatia aibu. Hata afanye nini, yeye ni chombo kidhaifu, nawe unajua jambo hilo kama yeye akitoka akitenda isivyo mpasa mwanamke wa heshima, mshike mkono, uzungumze naye kama dada, wewe ni mwana wa Mungu, usifanye mambo hayo maovu. Mwangalii Yusufu, yeye alikuwa ni mfano kwako. Na wakati mke wa Potifa, huyu mwanamke mrembo wa kuheshimika wa cheo cha juu sana, mmoja wa wanawake wenye cheo cha juu sana nchini, alipomsi na kumshawishi, ndipo akageuka na huyo mwanamke akamshika na kujaribu kumkumbatia kwake Naye akajivuta gafya, mpaka hata koti lake likamvuka, akamkimbia. na mbwana, ndipo alipokuja, wakasema uongo juu yake, wakasema alikuja kumshika kwa nguvu, naye akaacha dini yake, naye akaacha koti lake pale, na kwa jambo hilo yeye akafungwa gerezani. Lakini huko gerezani, Mungu alikuwa pamoja naye, haidhuru walimweka wapi. Yeye yeah, alikuwa mfano wa mwana wa ufanisi. Kila kitu alichofanya Yusufu kilibarikiwa. Na wakati Yesu atakaporudi katika ule utawala wa miaka elfu, hiyo ndio sababu majangwa yatachanua kama waridi. Kila kitu atakachofanya kitafanikiwa, yeye ni mwana wa ufanisi. Popote ulipomweka Yusufu palibarikiwa, popote alipo Yesu palibarikiwa. Kwa hiyo, mwingize moyoni mwako upate kubarikiwa. Kwa hiyo, tunaona sasa ya kwamba Yusufu basi aliwekwa gerezani na huko gerezani kulikuwa na watu wawili, mmoja alipotea na mmoja wao akaokolewa. Yesu, katika kujaribiwa kwake pale msalabani, mwezi mmoja alipotea na huyo mwingine akaokolewa. Wakati alipotukuzwa yeye alienda mkono wa kume wa Mungu, wakati Yusufu alipotukuzwa alienda mkono wa kume wa Farao, wala hakuna mtu angeweza kusema na Farao bila kusema na Yusufu kwanza na kupata ruhusa. Na wakati Yusufu alipoondoka kwenye jumba la mfalme, lu jamani Wakati Yusufu alipondoka kwenye jumba la mfalme tarumbeta zililia na watu wakakimbia mbele yake, wakisema, pigeni magoti, Yusufu yuwaja. Amina, na wakati Yesu atakapoondoka kutoka mkono wa kum mkuu huko juu, tarumbeta zitapigwa na kila goti litapigwa na kila ulimi takiri Yesu yuwaja hakika. Lakini kama nakumbukeni, wakati alipo kataliwa na ndugu zake, yeye alifanya nini? Alichukua mke mataifa a... alichukua mke wa Kimisri. Wakati Yesu alipokatiliwa mbali kutoka kwa ndugu zake he, kule nyuma, wale Wayahudi, wa Wayahudi, yeye aliowa bibi harusi mataifa now, lakini sasa, baada ya miaka mingi, baada ya watoto kuzaliwa, Efraimu na Manase, yeye alikuwa na familia. Basi siku moja ndugu zake wakaja kumtembelea. Angalia, tunajua hadithi hiyo, jinsi alivyoweka jambo hilo dogo and mle ndani kurudisha na kujifanya kana kwamba hata hakuweza kuzungumza lugha yao. Alikuwa na mkalimani kufasiri Kiebrania wakati yeye mwenyewe alikuwa Mwebrania, na ndugu yao alishuka akaja, hakumjua, alikuwa mtawala mwenye nguvu. Na sasa hivi Kristo ana wazuru Wayahudi, anawaponya wagonjwa wao na kadhalika, na bado hawajui yeye ni nani, huyo Masihi. Na tuanze kwenye kifungu cha 27 cha mlango wa 44 Mtumwa wako baba yangu akatuambia, mnajua ya kuwa mke wangu alinizali ali mke wangu alinizalia wana wawili, mmoja alitoka kwangu, huyo alikuwa ni Yusufu, yule yule waliyekuwa wanazungumza naye. Nikasema bila shaka amerauliwa, wala sikumuona tangu hapo, na mkiniondolea huyu naye na madhara yakimpata, mtashusha mvi zangu na msiba kaburini wao walikuwa na Benyamini mdogo kule chini, ndugu yake mdogo. Mnajua Benyamini anawakilisha nani? Hili kundi jipya la Wayahudi halisi wanaokusanyika kule sasa kufanyiza hao 144000 taifa hili hili linalokuja. Si kundi hili la wahuni wa Wall Street. La, la, hao ni chakula zaidi cha mzinga. Hao si Wayahudi, hao si Wayahudi halisi, ni hawa Benyamini wadogo wanaokuja kutoka chini huku, wala hawajapata kamwe kuhusikia neno la Yesu Kristo. Basi nikienda kuja kwangu na baba yako na baba yangu na huyu kijana hayupo pamoja nasi, iwapo roho yake imeshikamana na roho ya kijana huyo, maisha ya Mungu mwenyewe yameshikamana na ya Israeli yeye amemwoa. Tutafikia jambo hilo mnamo dakika chache, bwana kipende. Yeye yeah, amemwoa Israeli, maisha yake yameshikamana naye, kama tu vile mimi nilivyoshikana na bibi Branham kule nyuma, mke wangu. Nawe umeshikamana na mke wako, maisha yako yameshikamana na jambo hilo. Na Mungu amemwoa Israeli. Na ilikuwa ni nini? Yakobo alisema, maisha yangu yameshikamana na ya mtoto huyu nita na itakuwa atakapoona ya kwamba huyu kijana yuko pamoja nasi. Yusufu alikuwa anataka kubaki na huyo mtoto mmoja, tunajua hadi hiyo, na kwamba atakufa baba yake, na watu wako watashusha mvi za mtuma wako baba yetu kwa huzuni kaburini. Sikilizeni ombi hilo ambalo Rubeni anatoa sasa kwa maana mtumwa wako alijifanya umdhamini kwamba huyu kijana kwa baba ya kwa baba yangu, nikisema nisipomrudisha, nisipomrudisha kwako, basi nitakuwa na tia kwa baba yangu siku zote. Basi sasa, nakusii uniache mimi mtumwa wako nikae badala ya huyu kijana. Lo jamani, mnaona yeye yeah, amesimama papo hapo mbele ya Yusufu ndugu yake. Huyu ni Yusufu, wala yeye hamjui Longo mpaka ule utawala wa miaka elufu utakapoanza. Ndugu, sasa badala yayu huyu kijana kuwa mtumwa wa bwana wangu, msikieni akimkiri yeye kwamba ni bwana, na huyu kijana umwache aende pamoja na nduguze kwa maana nitawawezaje kumwendea baba yangu, na huyo kijana hayuko pamoja nami? Nisije nikayaona mabaya yatakayompata baba yangu, akisii akitoa maisha yake mwenyewe, jinsi hao Wayahudi watakavyosimama kule, wameinua mikono yao. Angalia, angalia sasa, wa 45 kifungu, sikiliza kwa makini, usilikose Wakati Yusufu hakuweza hapo, Yusufu hakuweza jizuia kujizuia mbele yao wote waliosimama karibu naye ndugu. Hapo ndipo dhambi takapoishilizwa kutokuamini kutatawanyishwa. Kisha akapiga makelele akasema, mondoweni kila mtu mbele yangu, wala hakusimama mtu pamoja naye Yusufu alipojitambulisha kwa nduguze ni kitu gani hata right? Mke wake mwenyewe walirudi kwenye jumba la mfalme right. lo jamani, Brian, bibi harusi utukufuni Yesu right, atakaporudi right, right, tutaingilia jambo hilo hapa kujitambulisha. Akapata sauti yake akalia no, yusufu hakuweza right. Tukujizuia tena, naye akapata sauti yake akalia, na wa Misri wakasikia, watu wa nyumba ya farao wakasikia huko nyumba right, moja kwa moja kwenye jumba la mfalme walimsikia yusufu akipaza sauti sasa uwe ulikuwa ni mfano wa Kristo akikutana wa na Wayahudi ambapo yeye alijua aliwapofusha ili kwamba tupate nafasi to... lakini atakapokuja kwao tena Israel. Dhambi ya Israeli itakuwa imekwisha. Yusufu akawaambia ndugu zake, mimi ndimi uh, Yusufu. Kunafikiri like. Like Yesu atasema nini? uh, mimin, mimi ndimi masihi wenu mimi ndimi niliyemsulubisha. Baba yangu angali hai bado? Wala ndugu zake hawakuweza kumjibu, maana waliingiwa na hofu mbele yake. no, sina budi kusimama hapa kwa muda kidogo tu. Hebu na tufungue Zekaria mlango wa kumi na mbili, fungueni pamoja nami sasa katika kitabu cha Zekaria, mlango wa kumi na mbili wa Zekaria na labda ninachukua kidogo muda mwingi sana katika kuanza kuhubiri juu ya jambo hili, lakini na, na, natumaini si wacheleweshi na nami nataka mlipate na tamani mno. Zekaria, hebu tufungue mlango wa kumi na mbili wa Zekaria tuone atakayosema sasa, wakati atakaposimama mbele ya ndugu zake. Zekaria kumi na mbili na kifungu cha kumi, kuishiliza dhambi All right. Sasa vema. Mlango wa kumi na mbili na kifungu cha kumi angalieni. Na sasa anazungumza hapa juu ya wale masalia kule kuzingirwa kwa Yerusalemu, yule mnyama na yale majeshi vimeondolewa, na kadhalika, mambo yote yamefikia mwisho. Sasa hii ni karibu kufikia ule utawala wa miaka elfu, ule utawala wa miaka elfu uko karibu kuanza. Sasa hivi nami nitawamwagia watu wa nyumba ya Daudi na wenyeji wa Yerusalemu roho ya kitu gani? Neema. Amina, neema ya ajabu watu wa nyumba ya wenyeji wa Yerusalemu, mji mtakatifu wa Danieli, roho ya kitu gani? Neema na kuomba. Nao watanitazama mimi ambaye waliye mchoma, nao watamwombolezea kama vile mtu mm, amwombolezeavyo mwanao wa pekee nao wataona uchungu kwa ajili yake kama vile mtu aoneavyo uchungu kwa ajili ya mzaliwa wake wa kwanza. Sikilizeni, hayo yatakuwa ni maombolezo ya jinsi gani? Wakati atakapokuwa amesimama pale akijitambulisha kwao kama alivyofanya Yusufu. Sikilizeni, siku hiyo kutakuwa na maombolezo makuu sana huko Yerusalemu, kama maombolezo ya Hadadi. Siwezi kutamka jina hilo, H A D A D R I M O, Hadadrimoni katika bonde la Megido. Megido nayo inchi itaomboleza, kila jamaa peke yake, jamaa ya nyumba ya Daudi peke yao na wake zao peke yao, na jamaa ya nyumba ya Nathani peke yao na wake zao peke yao, jamaa ya nyumba ya Lawi na wake zao peke yao, na Simioni na zao peke yao jamaa zote zilizosalia kila jamaa peke yake na wake zao peke yao. Wataona aibu sana watakaposimama pale na kuona ya kwamba mtu yule yule waliyemsulubisha na kumkana amesimama pale, Yusufu wao mpendwa kutakuweko na maombolezo makuu sana, nao watasema, Je, ulipata wapi jeraha hizo? Alisema, katika nyumba ya rafiki zangu. Mnaona ni, ninalo maanisha kuishiliza dhambi ya kutokuamini. Hilo ndilo yeye analokuja kufanya na mwaka huu wa sabini wa Danieli, juma la sabini hasa anakuja an kuishiliza dhambi, kuiondoa Mnaelewa sasa, la kwanza ni nini? Kukomesha makosa, kuishiliza dhambi, namba tatu kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu. Nyinyi ambao mnaliandika, nilikuwa na kama maandiko mengine sita hapo, lakini ninayaruka tu kwa sababu kuna joto, hatutaki kuchukua wakati mwingi sana. Ninataka kufikia mengi ya jambo hili kadri niwezavyo, lakini bila kuwaweka kwa muda mrefu sana. Vema. Kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu. Uovu ni kufanya makosa kama walivyofanya pale msalabani. Yeye alifanya upatanisho, lakini haukuwafaa wao, haukuwafaa wao. Kwa nini? Kwa sababu wao walipofushwa na hawakuweza kuona. Na ni kwa nini walipofushwa? Unasema vema, labda leo, kwa sababu mimi ni kipofu. Wewe ni kipofu makusudi wao wow, walikuwa vipofu kwa sababu Mungu aliwapofusha, lakini wewe ni kipofu kwa sababu ukipofu makusudi. Hakuna upatanisho kwa ajili yako. Msipoamini ya kwamba mimi ndiye, alisema Yesu, nitakufa katika dhambi yenu. Ni kweli. Sasa hebu natufungue nyuma katika Zekaria tena, mlango wa kumi na tatu. Sasa hebu natusikilize hapa, kufanya upatanisho Sikiliza mahali ambapo hili nilikuwa nikimtafuta mtu fulani asikie hili asikie hili, lakini labda Bwana atamfikishia kwa njia fulani. Katika siku hiyo, watu katika siku hiyo, Dr. Scofield ameandika hapa chini pambizoni, ama kwenye kichwa chake cha kifungu cha lake, mabaki mabaki waliotubu wakielekeza msalabani kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu. Uovu ni jambo ambalo umekosea ambalo unalijua vizuri zaidi ya kwamba hukupaswa kulitenda. Kama nikiwaza maovu moyoni mwangu, Mungu hata nisikia. Sasa katika Zekaria mlango wa 13, hebu tuanzie ya kwanza kwenye kifungu cha kwanza, katika siku hiyo watu wa nyumba ya Daudi na wenyeji wa Yerusalemu watafunguliwa chemichemi chemi kwa dhambi na unajisi, watafunguliwa nyumba. Endelea mbele, tungeweza tukuendelea kulisoma na nataka ninyi mliandike ili mkasome, lakini sasa nimeandika hapa, nianzie kwenye kifungu cha sita na kusoma hadi cha kumi. Right, vema, hebu natusome sasa na tuone, tusome hadi cha tisa. Na mtu atamwambia kwamba, wapi jeraha hizi ulizonazo katika mkono wako? Atajibu, ni nini? Naye atajibu ni jeraha nilizotiwa. Ebu tuone, atajibu jeraha nilizotiwa katika nyumba ya rafiki zangu. Amka e, upanga juu ya mchungaji wangu na juu ya mtu aliye mwenzangu, asema Bwana wa majeshi. Mpige mchungaji na kondoo watatawanyika, nami nitaugeuza mkono wangu juu ya wadogo. Sasa Yesu aliyanukuu maandiko hayo, unaona, mpige mchungaji na kuwatawanya kondoo. Lakini angalia katika kifungu kinachofuata, yeye alinukuu kiasi hicho tu lakini angalia ile sentensi yake inayofuata inavyosema, sehemu yake inayofuata: nami nitaugeuza mkono wangu juu ya wadogo. Ni kitu gani lile kundi la Benyamini linalokuja sasa? Nitaugeuza mkono wangu juu ya wadogo. Mpige mchungaji, Israeli kwanza. Israeli walimpiga mchungaji, wakatawanya kondoo ulimwenguni kote, lakini Mungu alisema nitageuza mkono wangu nipate kuwapata hao wadogo siku ya mwisho. Lini? Wakati upatanisho kwa ajili ya uovu umekwisha kufanywa Israeli wataokolewa kila mmoja wao. Hebu tufungue Isaya. Uh, Isaya mlango wa 66 wa Isaya na tusome tu kwa dakika chache na tuone yale Mungu asemayo kuhusu Israeli uh, kuokolewa, kwamba itachukua muda gani kuokoa Israeli. Angalia jinsi kutakavyotendeka upesi katika Isaya mlango wa 66 na kifungu cha nane. Verse, all, kama ukitaka kusoma right. Yote vema. Ni nani aliyesikia neno kama hili? Ni nani aliyeona mambo kama haya? Je, nchi yaweza kufanywa na kuzaliwa siku moja? Siku moja, mara Sayuni mara anapoona utungu, alizaa watoto wake. Mara Sayuni alipoona ya kwamba huyo alikuwa ndiye masiwu wao, alizaliwa mara ya pili katika siku moja, kufanya upatanisho kwa ajili ya dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu unajisi. Lo, jamani, walifanya maovu makosa, upatanisho ulifanywa kwa ajili ya uovu wao. Namba nne: kuleta haki ya milele hilo ndilo jambo la nne, uh, lililo mleta la nne, yale aliyokuja kufanya: kuleta haki ya milele, kuishiliza dhambi, upatanisho na kuleta haki ya milele, wakati makosa ya Israeli yalipokwisha. Israel, wakati makosa ya Israeli sasa, tuta nini, nataka mshike jambo hili kwa kuwa, tutakapomleta yule mwanamke na yule joka aliyetupwa, mtarudi moja kwa moja kwenye andiko lili hili tena. Hakikisheni kuliandika. Wakati makosa ya Israeli yatakapokwisha, Shetani ambaye ni mshitaki wao na mshitaki wetu, Shetani atafungiwa kuzimu Wakati nini? Wakati wa kuleta haki ya milele kitu ambacho hakiwezi kuisha. Yote yaliyosababisha kutokuwa na haki yataondolewa. Hebu tufungue Ufunuo mlango wa ishirini na kifungu cha kumi na tatu kidogo na tusome hapa kidogo tu. Ufunuo ishirini na kumi na tatu La, samahani, Ufunuo moja hadi tatu ndiyo. Sikuona alama hiyo ndogo katikati yake. Jasho langu hapa linaingia machoni mwangu. Ufunuo mlango wa ishirini na hebu tuone. Kisha nikaona malaika akishuka kutoka mbinguni mwenye ufunguo wa kuzimu na mnyororo mkubwa mkononi mwake. Akamshika yule joka, yule joka wa zamani, ambaye ni Ibilisi na Shetani, akamfunga miaka elfu akamtupa katika kuzimu, akamfunga akatia muhuri juu yake, asipate kudanganya taifa tena, hata ile miaka elfu itimie. Na baada ya hayo, yapasa afunguliwe muda mchache, kufanya ya milele kuleta haki ya milele, shetani katika kuzimu. Na wakati anapofanya jambo hilo na kumfungia Ibilisi ambaye amewadanganya watu sasa hebu na tufungue nyuma katika Habakuki mlango wa pili. Habakuki mlango wa pili. Na sasa tutaona ni kwa nini yeye alimfunga huyu nyoka wa zamani na kwa nini yalitendeka na yale yanayotukia mara tu baada ya kufungwa kwake. Like, ninapenda jambo hili na ninyi je, ina inatupa ufahamu wa kitu fulani? Habakuki, Habakuki mlango wa pili na kifungu cha kumi na nne. Ninaamini ndivyo ilivyo. Ninataka kusoma: wakati jambo hili litakapotukia, angalia, kwa maana dunia itajazwa maarifa na utukufu wa Bwana kama maji ifunikavyo bahari. Lo, jamani kwa maneno mengine, wakati adui atakapokuwa ameondolewa, mwisho wa dhambi umekuja kuletwa, kwa haki ya milele kumekuja, shetani amefungiwa kuzimuni, na maarifa ya Bwana yataijaza dunia kama maji yaifunikavyo bahari. Amina, Mungu atukuzwe. Linakuja ndugu, linakuja. Wanawake watakuwa wanawake wa heshima na wanaume watakuwa waungwana. Amina. Wakati maarifa ya Bwana itakapoijaza nchi na bahari na mbingu, nalo moyo wangu na uguuwa ukililia siku hiyo ya, ya kufunguliwa kutamu, wakati Yesu wetu atakaporudi duniani tena. Amina. Vema. Sasa wakati huo ule, utawala wa miaka elfu unaendelea, hapo ndipo ule utawala wa miaka elfu, wakati ule mji utakapojengwa. nne. Nina kama maandiko sita mengine, lakini tutaharakisha sasa. Tutakaporudi nitachukua maandiko haya mengine, lakini kukupa tu wazo la jumla. Namba tano, kutia muhuri maono na unabii Unaona, huyo malaika alikuja kutia muhuri maono na unabii na nachukia kusema jambo hili, lakini mwandishi mmoja mashuhuri, ambaye nilikuwa nikisoma habari zake hivi majuzi, iwapo hakulivuruga kweli kweli jambo hilo alisema lilikuwa ni kitu gani? Puchu! Sasa ili kuwaonyesheni tu jinsi lilivyokuwa jambo la kijinga. Lo, samani, simaanishi kusema jambo hilo, samani, simaanishi jambo hilo, kwa kweli sikumaanisha la, m, mtu asiye na upako. Unaona, mtu huyo alisema naona hapa ya kwamba maono na unabii daima vilitolewa kwa kanisa la Kiyahudi. Kisha kasema tangu wakati wa Danieli na kuendelea, wakati Danieli alipokuja, ili maanisha ya kwamba wao hawatakuwa na ono lingine au unabii mwingine. Kasema mambo haya yote siku hizi wanayozungumza juu yake juu ya kuwa na maono na unabii, yote yalikuwa ni mambo ya ibilisi, kwamba hakukuwa na kitu kama maono na unabii. Ndugu, kulikuweko na madazani ya manabii baada ya Danieli na kulikuweko na Yohana Mbatizaji, kulikuweko na Yesu Kristo, kulikuweko na manabii katika Agano Jipya, Kulikuweko na maono, kulikuweko na malaika. Mtu anawezaje kusema jambo hilo? Kamwe! Lakini unaona, hiyo ni kwa nia ya ubinafsi, kujaribu kuwasukumia watu jambo fulani, kulifanya ufundisho dogo la kanisa ama kitu ki... kidogo kisicho na maana kuwa kitu kwa watu loved... na iwapo watu hawana Roho Mtakatifu watadanganywa na jambo hilo. Sasa hebu na tusichukue kile mtu fulani alichosema, basi hakuna maandiko ya kuthibitisha jambo hilo, hivyo ningewezaje kustahimili jambo hilo? Hema, hebu na tutafute kujua what? kutia muhuri ni kitu John gani? Sasa angalieni, yeye alikuja kufanya jambo hilo, kutia muhuri maono na unabii. Sasa hebu na turudi moja kwa moja kwenye kitabu cha Danieli mahali tulipokuwa katika kitabu cha Danieli, tunaona vile lilivyosema. Sasa sasa hebu tufungue Danieli sura ya 12 sasa tunapoenda kwa Danieli 12, sasa tunaweza kuanza na tunasoma. Kutoka utakapoenda nyumbani, ninataka usome kutoka kifungu cha kwanza na kuendelea. Ebu natusome tu kutoka kifungu cha kwanza mpaka cha nne: "Wakati huo Mikaeli atasimama, jemedari mkuu asimamaye upande wa wana wa watu wako. Sasa hii ni katika wakati wa mwisho na kutakuwa na wakati wa taabu mfano wake hukuwako tangu kuwapo taifa. Hapo ndipo wakati mpinga Kristo huyu mpanda farasi wa muhuri wa kwanza atakapoondoka, wakati jambo hilo linapotukia hata mpaka wakati huu. Si katika wakati ule Tito alipoziteka kuta za Yerusalemu, hiyo ilikuwa tu katika mahali pamoja. Angalia wakati huyu mpinga Kristo, huyo mtawala aliyekuwa aje, angalia wakati ajapo. Na wakati huo huo, na wakati huo watu wako wataokolewa, kila mmoja atakayeonekana ameandikwa katika kitabu Haleluya! Watu wako Israeli wataandikwa kwenye kitabu. Tena wengi wa hao walalao katika mavumbi ya nchi wataamka, wengine wapate uzima wa milele, wengine aibu na madharau ya milele. Hilo lingalitendeka li namna gani? Kamwe. Wakati tito walipoziteka kuta za Yerusalemu, ingiwezaje kuwa ni wakati ule? Haingiwezekana. Naona yeye anazungumza juu ya wakati wa mwisho, wakati wa kufufuka. Hiyo ni kweli. Sikiliza na walio na hekima watang'aa kama mwangaza wa anga, na hao wawageuzao, waongozao wengi kutenda haki, watang'aa kama nyota milele na milele. Sikilizeni hili, hapa kutiwa muhuri halisi kwa kweli. Lakini wewe Danieli, yafunge maneno haya ukakitie muhuri kitabu hata wakati wa mwisho. Ni kutogani? Lo no, haleluya Mnaona jambo hilo enyi darasa. Huu ufunuwa Yesu Kristo na wa nguvu zake wakuja kwake wa wakati wa mwisho ulitiwa muhuri mpaka wakati huu. Hilo ndilo alilokuja kufanya limefichwa kwa wanachuoni. Si ajabu wanataka kuliweka kutiwa muhuri kule nyuma, kwamba hakuna manabii na kila kitu kule nyuma kabisa. Si kweli, lakini ono ono hili limetiwa muhuri mpaka sasa hivi, na hapo ndipo ninapoweka imani yangu ya kwamba Mungu atayafunua hayo majuma sabini amina. Kitieni muhuri yeye ye, alisema mpaka wakati wa mwisho, yafunge maneno na ukifunga kitabu mpaka wakati wa mwisho. Yeye alifanya nini? Kutia muhuri maono na unabii. Danieli alikuwa ametabiri mambo haya, alikuwa ameyaona katika ono, ndipo malaika akashuka kaja kutia muhuri ilo ono na kutia muhuri unabii. Wao wanaweza kuusoma, lakini hawawezi kuufahamu mpaka wakati wa mwisho. Time, wakati, wa mwisho, wakati wa mwisho, wakati wa mwisho ni nini? Ule mwisho wa lile juma la sabini wakati yule mtawala mpinga Kristo atakapofunuliwa kwenye wakati huu akijifanya mwenyewe Mungu. Tunajuaje ya kwamba jambo hili limetiwa muhuri hata wakati wa mwisho? Danieli ndiyo kwanza amalize. Hii ni sura ya mwisho ya Danieli. Dada Simpson aliniambia alasiria leo, alisema, ndugu Branham, nilisoma kitabu chote cha Daniel. Sikujua si kama mengi zaidi wakati nilipokoma, nilipokimaliza kuliko niliojua wakati nilipoanza. Ili hapo dada Simpson, kama uko hapo siku leo, ninaamini ninamwona ameketi pale. Sikusema kitu kwenye lile trailer, nilinyamaza maana nilifikiri labda nitalifikia, lakini lile ono ambalo daniel aliliona kule chini kando ya mto lilitia muhuri mpaka wakati wa mwisho. Ni hebu niendelee tu na kulisoma hapa, mnaona. Lakini wewe, e Danieli, yafunge maneno haya ukakitie muhuri kitabu hata wakati wa mwisho; wengi wataenda mbio huko na huko, na maarifa yataongezeka. Ndipo mimi Danieli ni, nikatazama na kumbe, wamesimama wengine wawili, mmoja ukingoni, mmoja mwa mto upande huu na mmoja ukingoni mwa mto upande wa pili. Na mmoja kamuuliza yule mtu aliyevikwa nguo za za kitani aliyekuwa juu ya maji ya mto, je, ja itakuwa muda wa miaka mingapi hata mwisho wa mambo haya ya ajabu? Sasa sikilizeni. Na nikamsikia yule mtu aliyevikwa nguo za kitani aliyekuwa juu ya maji ya mto hapo alipoinua mkono wake wa kuume na mkono wa kushoto kuelekea mbinguni, akaapa kwa yeye aliye hai milele na milele ya kwamba itakuwa wakati na nyakati mbili na nusu wakati. Sasa tupate vizuri vizuri kabisa, wakati nyakati mbili na nusu wakati. Sasa angalia tutakapofikia kwenye majuma sabini ya Danieli, jinsi jambo hilo litakavyotokea. Hapo ndipo ile siri itakavyofunuliwa vema, wakati nyakati mbili na nusu wakati. Tena yeye atakapokuwa yeye ye. kijina cha mtu sasa, mpinga na Kristo amekwisha kuvunja, kuvunja nguvu za hao watu watakatifu. Hapo ni wakati atakapolivunja agano katikati ya juma, ndipo mambo hayo yote yatakapotimilizwa. Amina nami nikasikia lakini, sikuelewa ndipo on nikasema, e bwana wangu, mwisho wa mambo haya utakuaje? Akasema, enenda zako Danieli, maana maneno haya yamefungwa na kutiwa muhuri mpaka wakati wa yeah, oh, mwisho lo, oh, no, oh, usisahau jambo hilo mpaka wakati wa mwisho wengi watajitakasa na kujifanya, wewe upenda kusafika we shatter, bali wabaya watatenda mabaya, wala hataelewa mtu mbaya wa yoyote, bali wao walio na hekima ndio watakaoelewa. Ujumbe wa wakati wa mwisho utafunua jambo hilo wakati wa mwisho wa kanisa utukufu. Ndiyo hivyo Lo no, jamani, linanitikisa kuwazia jambo hilo, ile siri, mambo ambayo kanisa la ulimwengu huyapuuza na kusema ni upuuzi. Ile siri ya Yesu Kristo, alikuwa ni nani? Si nafsi ya tatu, si nafsi ya pili, si nafsi ya tatu, lakini ni ile nafsi ya Mungu. Siri hizi nyingine zote za Mungu zitafunuliwa kwa sababu zimeandikwa hapa katika kitabu hiki na kufunuliwa kwa kizazi cha wakati wa mwisho. Hawawezi kuziona zaidi katika maseminari na mashule na madhehebu kuliko vile Wayahudi wangeweza kumwona Yesu kwamba ni Masihi. Si ajabu wao wanajaribu kufikiria kwamba wewe ni mwenda wazimu. Si ajabu wanafikiria wewe ni mpumbavu. Si ajabu hawawezi kufahamu kwa nini ulii pamoja nao kama kuku kwa sababu kuna nguvu na ono nyuma ya jambo hilo, neno la Mungu lilofunuliwa kuliweka kanisa katika utaratibu kwa ajili ya kunyakuliwa na kwenda nyumbani yes. Naam, wengi wataenda mbio, mbio, mbio, mbio, mbio tam huko tam mbio tam na uko na, na maarifa yataongezeka bila shaka. Now, sasa ni jambo gani lingine ambalo lingejulikana? Angalieni siku hizi makanisa ili hapa, natumaini haliwaudhi lakini, sina budi kulisimulia kufanya nini hii katika siku hiyo mpinga Kristo atainuka. Sasa kumbukeni, tutakapofikia kwenye zile muhuri ya kwamba mpinga Kristo anapanda farasi juu ya mihuri hiyo. Danieli linena habari zake hapa, mfalme atakayekuja yeye angekatiliwa mbali, Yesu angaikatiliwa mbali kufanya upatanisho kwa ajili ya watu. Lakini mfalme yule ambaye angesimama, ambaye angesababisha chukizo la uharibifu, huyu alikuwa ni Rumi kupitia kwa Tito, na wakati huu ni mfalme anayetoka Rumi atakayefanya jambo hilo, naye atafunuliwa katika siku ya mwisho. Sasa sikilizeni, akijifanya mwenyewe ni Mungu kama vile Roho Mtakatifu anavyotuonya katika Watesalonike wa pili ya pili, hebu tuiende tu Watesalonike wa pili, ndipo hamtachukua neno langu ila neno la Mungu. Watesalonike wa pili mlango wa pili na kifungu cha kumi na mbili. Hebu tuone, Watesalonike wa pili mlango wa pili na kifungu cha kumi na mbili. Hebu tuone Hebu tuanzie juu ya hapo kifungu cha saba: maana ile siri ya kuasi hivi sasa inatenda kazi. Huyu ni Paulo akinena kwa Roho Mtakatifu, lakini Only lakini yuko yeye azuiaye sasa, hata atakapoondolewa. Ni nani huyu yeye ye? Hapa kuna mtu anayejua? Roho Mtakatifu, yeye azuiaye. Hapo ndipo when, wakati atakapofunuliwa yule asi lini? Wakati ule Roho Mtakatifu anapoondolewa tu, ambaye yuko tayari kuondoka sasa hivi. Yeye anaondoka kwa ajili gani? Akiondoka pamoja na kanisa, atakapofunuliwa. Paulo akinena chini ya uvuvio, ambaye Bwana Yesu atamuua kwa pumzi ya kinywa chake na kumwangamiza kwa ufunuo wa kuwapo kwake. Yule mwovu, bila shaka, yule ambaye kuja kwake ni kwa mfano, kwa kutenda kwake Shetani, kwa uwezo wote na ishara na ajabu za uongo sisi ndiyo kanisa lililokuu sana kuliko yote, tunahili tunahili, ninyi nyote unganeni pamoja, mnaona, sisi ndiyo tulio wakuu sana kuliko wote, maajabu ya uongo na katika madanganyo yote ya udhalimu, kwa hao wanaopotea, kwa sababu hawakukubali kuipenda ile kweli, wapate kuokolewa kwa hiyo Mungu amewaletea nguvu za upotevu wa uamini uongo wauamini uongo ili wahukumiwe, ambao wa hawakuiamini kweli, bali walikuwa wakijifurahisha katika udhalimu. Mnalipata lo? Jamani, sasa Paulo alinena wakati ambapo muhuri wa Mungu unapofunuliwa roho wake jina lake neema yake, siri hizi nyingine zote kuu zinazofunuliwa sasa, mipango ya kunyakuliwa kwa kanisa lake, kumwagwa kwa Roho Mtakatifu, kumefanya jambo hili hayo ndiyo ambayo yeye amefanya katika siku za mwisho. Sasa hebu tuone, tuna wakati kwa ajili ya hili la mwisho la sita kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana. Oh, well, lo, jamani, ili hapa moja, jambo la mwisho atakalofanya ni lipi? Sasa hebu na turudi nyuma katika Danieli tuone yote atakayofanya papa hapa. Majuma sabini ni kitu gani kitakachotimizwa katika wakati huu? Vyema, umeamriwa juu ya watu wako na ya mji wako mtakatifu, ili kukomesha makosa, makosa ya watu hao, na kuishiliza dhambi za watu hao, na kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu wao na kuleta haki ya milele kwa ajili ya Wayahudi, na kutia muhuri maono na unabii mpaka wakati wa mwisho, na kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana. Hizo ndizo sababu sita za kuja kwake. Sikiliza, kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana. Sasa hili linaweza kuwa kwa muda mdogo tu kwa wengi wenu ninyi walimu, lakini sasa tulieni tu kwa muda kidogo, mwone jinsi itakavyotokea. Huku ni kutiwa mafuta, si kwa mwanadamu. Yesu ametiwa mafuta tayari right? Niyo ni kweli uh, uh, kitabu cha Matendo kilisema Mungu alimtia Yesu mafuta kwa Roho Mtakatifu, alienda kila mahali akitenda mema, akiwaponya wagonjwa na kadhalika right. Yesu ametiwa mafuta tayari, yeye ni Masihi na Masihi maana yake ni aliyetiwa mafuta. Iyo yes, ni kweli, lakini hapa, katika wakati wa mwisho, yeye atamtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana yeye yeah, yeah, aliye mtakatifu sana ni kitu gani? Nionavyo mimi, na ninaamini ninaweza kulithibitisha kwa maandiko, ni kumtia mafuta yeye, yeah, aliye mtakatifu sana, ambayo itakuwa ni maskani itakayotumiwa katika ule utawala wa miaka elfu. Sasa sikilizeni muone kwa nini nimelipata. Imeelezewa katika Ezekieli uh, su, sura ya 4 ile. Hapana, ninamaanisha mlango wa 43 kifungu cha kwanza na cha sita. Hebu na naturudi kwenye Ezekieli tuone jinsi anavyoelezea ule utawala wa miaka 1000 jinsi watakavyotia mafuta nini hii. Uh, Ezekieli 43. Na hebu tusome kidogo hapa sasa, natuone yale atakayofanya katika huu utawala wa miaka 1000 kutia mafuta katika Ezekieli 43. Vema, na sasa hebu tuanzie kifungu cha kwanza hadi cha sita mnaweza kuisoma yote mfikapo nyumbani, bila shaka ninyi ambao mnaoandika Ezekieli 43, baadaye. Sasa angalia wasifu wa lile hekalu litakalojengwa katika ule utawala wa miaka elfu. Sasa mtu yote msomaji yote yote anayejua ya kwamba Ezekieli sura ya 40 mpaka kufikia kama ya 44 si kitu duniani, ila ni hekalu la ule utawala wa miaka elfu likijengwa duniani. Mtu yote yote anafahamu jambo hilo. Unaona, wakati utukufu wa Mungu utajia jaza na kadhalika, namna hiyo sasa. Tuna nini hii? Tutatoa tu wasifu wa ilo hekalu katika mlango wa 43, na kifungu cha kwanza cha sita: kisha akanileta mpaka langoni, yaani lango lile, e, linaloelekea upande wa mashariki, na tazama huo utukufu wa Mungu wa Israeli ulitokea kwa njia ya mashariki na sauti yake ilikuwa kama mshindo wa maji mengi, nayo nchi iling'aa kwa utukufu wake. Na maono niliyoyaona yalikuwa kama maono niliyoyaona ni kama maono niliyoyaona ni nilipokuja kuharibu mji, nalo ono nililoona lilikuwa kama ono nililoona karibu na mto wa Kebari nikaanguka kifudifudi na huo utukufu wa Bwana, utukufu wa Bwana ukaingia ndani ya nyumba kwa njia ya lango lile lieke lielekee halo upande wa mashariki. Kisha Roho ikaniinua ikanichukua mpaka uwa wa ndani, na tazama, utukufu wa Bwana ulijaza nyumba. Nikasikia sauti ya mmoja asemaye nami itokayo katika nyumba hiyo, na mtu huyo akasimama karibu nami, kutia mafuta, kutia mafuta lile hekalu kwa ajili ya ule utawala wa miaka elfu sasa angalia katika mambo ya Walawi. Sasa angalia jinsi lilivyowekwa wakfu katika mambo ya Walawi. Sasa kama tukirudi katika mambo ya Walawi, tunaona ya kwamba Musa alilitia mafuta lile hekalu. Hebu turudi nyuma, wakati tungalipo kwenye jambo hili, tuna muda kiasi hicho. Hebu na turejee katika mambo ya Walawi tuone wakati ule Musa alipolitia mafuta lile hekalu katika mambo ya Walawi mlango wa nane. Oh, loe ninapenda tu kulinganisha maandiko haya kwa maandiko. Je, nalipenda? Ndipo utapata ni hii nini hii fununu juu ya yale yale tunayotafuta na yale tunayofanya. Basi kila mmoja wenu wanatambua ya kwamba tunatumia tu maandiko mara kwa mara katika jambo hilo. Sikiliza, sura ya nane ya mambo ya Walawi nami nimeandika chini hapa. Mlango wa kumi. Angalia mambo ya Walawi nane kumi. Hebu tuone. Kisha Musa akatwaa hayo mafuta matakatifu ya kutia kisha akamimina mafuta ya kutia akatia mafuta maskani na vyote vilivyokuwamo na kuvitakasa. Kisha akanyunyizia hayo mafuta juu ya madhabahu mara saba, kuitia mafuta madhabahu na vyombo vyake vyote, na birika na tako lake is, uh, ili kuvitakasa. Kisha akamimina mafuta ya kutia kichwani mwake Aruni na kumtia mafuta ili amtakase. Musa jangwani, akitakasa ama akitia mafuta ile maskani ya kuabudia kwa ajili ya wana wa Israeli walipokuwa katika safari yao, ilitiwa mafuta. Time, sasa katika Mambo ya Nyakati wa Pili tufungue nazo tutaona kule kuwekwa wakfu, ambapo wakati Roho Mtakatifu alipokaa kwenye hiyo maskani na same. Tuone jambo lililotukia sasa time, katika Mambo ya Nyakati wa Pili mlango wa tano na hebu tuanzie kwenye kifungu cha kumi na tatu Mambo ya Nyakati wa Pili sura ya tano tuanzie aya ya kumi na tatu basi ikawa wenye panda na waimbaji walipokuwa kama mmoja, wakisikizisha sauti moja ya kumsifu na kumshukuru Bwana, nao wakipaza sauti zao pamoja na panda na matoazi na vinanda wanamsifu Bwana wakisema kwa kuwa good, ni mwema, kwa maana fadhili zake ni za milele. Ndipo the nyumba ikajawa na wingu crowd, na nyumba ya Bwana, hata makuhani walisimama, makuhani hawakuweza kusimama ili kufanya huduma yao kwa sababu ya lile wingu, kwa kuwa nyumba ya Mungu imejaa utukufu wa Bwana. Mungu aliingia madhabahuni ambapo panatakiwa kutiwa mafuta na ilitolewa kwake kusudi watu waje waabudu. Kwa hiyo kutia mafuta si mahali pako patakatifu, lakini kutia mafuta mahali patakatifu sana, na tunaona ya kwamba Yerusalemu mpya ndiyo mahali patakatifu sana, na kutiwa mafuta kutakuwa juu ya Yerusalemu mpya, ukishuka kutoka mbinguni kwa Mungu umewekwa tayari kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mumewe. Kutiwa mafuta kutakuwa juu yao. Sasa wakati Zerubabel, alipoliweka wakfu hekalu lake baada ya kujengwa upya, halikutiwa mafuta tena kwa sababu lilikuwa tayari limetiwa mafuta, na lilikuwa limebomolewa, nalo lilikuwa ndio kwanza tu lijengwe upya tena na kusimamishwa. Kwa hiyo hapakuwekwa na kutiwa mafuta kwake tena. Lilikuwa limepatwa na mangamizi, lilikuwa limejengwa upya tena na kusimamishwa. Kwa hiyo hapakuwekwa na kutiwa mafuta kwake tena. Lilipotiwa mafuta wakati mmoja, huko kulitosha zote nako kunaendelea mpaka wakati huu. Lakini wakati Mungu atakapoisimamisha maskani ya ule utawala wa miaka elfu yeye atapatia mafuta mahali patakatifu sana, si mahali pako patakatifu, lakini mahali patakatifu sana. Lakini wakati mfalme atakapochukua kiti chake cha enzi kwa ajili ya ile miaka elfu moja utukufu limekuisha sasa, kutoa mafuta kwa mahali patakatifu sana litakuwa ndilo jambo la mwisho litakalotukia wakati ile maskari itakaposimamishwa. Ufufuo umekuja, wayahudi wamerudi, Kristo na bibi harusi wake amekuja, wayahudi wale 144000 wametiwa muhuri, ule utawala wa miaka 1000 umetokea. Kutakuwako na kutiwa mafuta wakati mahali patakatifu patakatifu patakatifu patakatifu patakatifu patakatifu na patakatifu sana patakapotiwa mafuta. Wakati mahali patakatifu sana ni pale kwenye madhabahu ambapo Mungu aliishi katikati ya Umoja kutawala. Yeremia tatu kumi na mbili hadi kumi na nane zote pamoja, hebu na tuisome. Uko katika Yeremia sura ya kumi na nane ninaamini, naam, la sura ya kumi na mbili samani, sura ya kumi na mbili ya Yeremia, na hebu tuanzie kwenye kwenye Yeremia tatu samani, Yeremia tatu nimekwisha kuandika hapa chini ambapo nili, nilipokuwa nikisoma Roho Mtakatifu akiniongoza mimi kutoka mahali pamoja kwenda pengine. Nili, nilijitahidi kuandika tu vizuri nilivyoweza. Yeremia tatu na alafu kumi na mbili hadi kumi na nane zote pamoja, hebu tusome: enenda ukatangaza maneno haya kuelekea upande wa kaskazini, ukaseme: rudi e Israeli, mwenye kuasi asema Bwana sitakutazama kwa yangu yangu, sitakutazama kwa hasira, maana mimi ni mwenye rehema, asema Bwana, sitashika hasira hata milele. Ungama uovu wako tu ambao umemwasi Bwana Mungu wako na njia zako zimekuwa nyingi kuwaendea wageni chini ya kila mti wenye majani mabichi. Hivyo ndivyo walivyofanya, kutoka mashariki magharibi, kila taifa mnaona, wala hamkutii ile sauti sauti yangu, asema Bwana. Rudini, sikilizeni jambo hili. Rudini enyi watoto wenye kuasi, asema Bwana, maana mimi ni m mume wenu Macho yao yalipofushwa, kwa maana niliwapa mataifa nafasi, lakini rudini, kwa maana mimi ni mume wenu, nami nitatwaa mtu mmoja wa mji mmoja na wawili wa jamaa moja. Si wote wanaojiita Wayahudi wataingia, lakini hilo kundi lililoteuliwa litaingia, yule Benyamini mdogo, aliyeshuka kule chini mbele ya Yusufu, kundi lile, kutoka katika kila taifa, mtu mmoja, kutoka katika mji mmoja, na kutoka katika jamaa moja. Nami nitawaleta hata Sayuni, nami nitawapa ninyi mchungaji wanipendezao moyo wangu, watakaowalisha kwa maarifa na fahamu. It kisha itakuwa mtakapoongezeka na kuwa wengi vengi katika nchi hiyo katika siku hizo, asema Bwana. Siku zile hawatasema tena sa sanduku la agano la Bwana, wala halitaingia moyoni wala hawatalikumbuka wala hawatalizuru wala hayatafanyika hayo tena Time, wakati ule watauita Yerusalemu kiti cha enzi cha Bwana, kwa kuwa atakuwa kwa kule, mnaona na taifa lote watakusanyika, haleluya, huko Yerusalemu kwa ajili ya jina la Bwana kwenda Yerusalemu, wala hata kwenda tena kwa ukaidi wa moyo wao mbaya. Hapo ndipo huo mji utakapotiwa mafuta, hapo ndipo Yerusalemu mbe itakapotiwa mafuta na mataifa yote ya mji huo. Katika Ufunuo sura ya ishirini na mbili, inasema malango hayatafungwa usiku, maana hakutakuweko na usiku kule, na wafalme wote wa dunia wataleta heshima na utukufu wao katika mji huo. Kuta zake zitakuwa za mawe ya yaspi na akiki, namna kumi na mbili za mawe na malango kumi na mbili yatakuwa ya lulu tupu, kila lango No hakutakuweko na haja ya mshumaa humo, hakutakuweko na haja ya nuru ya jua tena, kwa maana mwanakondoo aliye katikati ya ule mji atakuwa ndiye nuru yake, naye ataongoza watu wake kwenye uzima wa milele. Kutakuweko na miti miwili itakayokuwa imesimama, mmoja kwa kila upande wa mto, nayo itakuwa kwa ajili ya kuponywa kwa taifa. Huyo ni ule uliopakwa mafuta utakaokuja, ule mji mtakatifu ukishuka kutoka kwa Mungu, kutoka mbinguni, ukija duniani. Hebu na tuchukue sasa jambo litakalotendeka wakati huo. Mnalipenda. Hebu tufungue tu katika Isaya 65 kwa muda kidogo tu. Ni zuri sana tuwezi kuliruka, ni zuri sana tuwezi kuliacha. Huenda ikawa ni joto kidogo, lakini hebu tuendelee tu. Isaya sitini na tano. Sikilizeni jambo litakalotukia katika wakati huo, na hebu ujiulize tu mwenyewe, ewe rafiki mwenye dhambi, kama wewe, kama ungeweza kukosa jambo hili. Isaya sitini na tano, hebu tuanzie kwenye kifungu cha kumi na saba hivi. Sikilizeni kila mtu kwa makini sasa. Hii ni katika wakati wa ule utawala wa miaka elfu, wakati mahali palipo patakatifu sana patakapotiwa mafuta. Maana tazama, mimi naumba mbingu mpya na nchi mpya, na mambo ya kwanza hayatakumbukwa wala hayataingia moyoni. Lakini furahini, mkashangilie hata kwa ajili ya hivi ni viumbavyo. Maana tazama, naumba Yerusalemu, naumba Yerusalemu, hiyo ni kusema Yerusalemu mpya, uwe shangwe na watu wake wawe furaha. Kule kutia mafuta ni nini? Furaha ya Bwana. Naomba Yerusalemu uwe shangwe na watu wake wawe furaha, nami nitaufurahia Yerusalemu. Mfalme kwenye kile kiti cha enzi, katika ule utukufu wa kile kiti cha enzi, kiti cha, cha enzi cha milele na watu wa milele, pamoja na furaha ya milele katika mji wa milele. Lo, no jamani! Nami nitaufurahia Yerusalemu, nitawaonea shangwe watu wangu, na sauti ya kulia haitasikiwa ndani yake tena, wala sauti ya kuomboleza hakutakuwepo no tena, mtoto wa siku chache Laura, wala mzee asiyetimia siku zake, kwa maana mtoto atakufa mwenye umri wa miaka mia, bali mtenda dhambi mwenye umri wa miaka mia atalaaniwa. Na watajenga nyumba na kukaa ndani yake, watapanda mizabibu na kula matunda yake. Not... hawatajenga akakaa mtu mwingine ndani yake. Hiyo ni kusema unakufa na mwanao anapachukua mali pako. not... jenga akakaa mtu mwingine ndani yake, hawatapanda akala mtu mwingine, maana kama siku za mti ndivyo zitakavyokuwa siku za watu wangu na wateule wangu, wataifurahia kazi ya mikono yao. Muda wa siku nyingi, hawatajitaabisha kwa kazi bure, wala hawatazaa kwa taabu, kwa sababu wao ni wazao wao waliobarikiwa na Bwana na watoto wao pamoja nao it na itakuwa ya kwamba kabla wajaomba nitajibu, huo upako wenye utukufu answer. Huko nyuma ya makerubi, na wakiwa katika kunena nitasikia. Mbwa mwitu na mwana kondoo watalisha pamoja, simba si chakula majani kama ng'ombe, na mavumbi yatakuwa chakula cha nyoka. Hawatadhuru wala kuharibu katika mlima wangu mtakatifu wote, asema Bwana. Je, unaweza kukosa jambo hilo la Luka moja nyuma kwa moja tena, na Isaya akinena tena kwenye mlango wa 11 kifungu cha kwanza hadi cha 9. Sikilizeni yale anayosema hapa tena, wakati anapolipata lile ono, baada ya yeye kuwaona hao wanawake jinsi watakavyokuwa wanatenda katika siku za mwisho. Ni vema Isaya 11 hadi moja, basi litatoka chipukizi katika shina la Yese, tawi litakalotoka katika mizizi yake. Huyo alikuwa ni nani? Kristo. Katika mizizi yake, na roho ya Bwana atakaa juu yake, roho ya hekima na ufahamu, roho ya shauri mind. Uweza, roho ya maarifa na kumcha Bwana, na furaha yake itakuwa katika kumcha Bwana wala hata hukumu kwa kuyafuata ayaonayo kwa macho yake, wala kuyafuata ayasikiayo kwa masikio yake, bali kwa haki atawahukumu maskini, naye atawaonya uovu wao wanyenyekevu wa dunia kwa adili, naye ataipiga dunia kwa fimbo ya kinywa chake, na kwa pumzi ya midomo yake atawaua wabaya. Wenye haki watakuwa mshipi wa viuno na waaminifu mshipi wa kujifungia na mbwa mwitu atakaa pamoja na mwana kondoo, na chui atalala pamoja na mwana mbuzi. Huyo ni mbuzi ndama na mwana simba na kinono, ama ndama ama simba na kinono watakuwa pamoja, na mtoto mdogo atawaongoza. Ng'ombe na dubu watalisha pamoja, watoto wao watalala pamoja, na simba atakula majani kama ng'ombe, na mtoto anyonyaye atacheza penye tundu la nyoka, na mtoto aliyeachishwa atatia mkono wake katika pango la fira. Hawatadhuru ama hawataharibu katika milima yangu yote mitakatifu, maana dunia itajawa na kumjua Bwana kama vile maji yafunikavyo bahari. Hiyo hmm, ni katika ule Yerusalemu mpya, hiyo mpya. Tawi hapa linahusu tawi la Daudi. Yeye ni tawi na mzao pia. Sasa, baada ya jambo hili, bibi harusi anatokea. Baada ya yale majuma sabini, bibi harusi anaonekana katika Ufunuo mlango wa kumi na tisa kifungu cha kwanza na cha kumi na sita. Yeye anawasili pamoja na bwana harusi wake, yule mfalme mwenye nguvu Lo, jamani, sijui kama tutalipata lote ama tutalipata. Tumenena nili tu vema, hebu tusome tu sehemu ya ili. Hata hivyo, hapa ndipo bibi harusi atakapokuja baada ya jambo hili. Naona baada ya ule utawala wa miaka 1000 kwanza ndipo Kristo anarudi pamoja na bibi harusi wake. Vema, eh, moja hadi 16 na mlango wa 19, baada ya hayo, baada ya dhiki hii, baada ya zile ole, baada ya ile miuri, baada ya yale mapigo, baada ya kutupwa kwa shetani, baada ya kuanzishwa kwa ule utawala wa miaka 1000, angalia baada ya mambo hayo, nikasikia sa sauti kama sauti ya makutano mengi mbinguni kisema, haleluya! Wokovu na utukufu, heshima, nguvu zina Bwana Mungu wetu, kwa kuwa hukumu zako ni za kweli na za haki, maana alimuhukumu yule kahaba mkuu aliyeiharibu nchi kwa uasherati wake, na kuipatiliza damu ya watumwa wake mkononi mwake wakasema mara ya pili yeye wao, na wakasema mara ya pili haleluya, na moshi wake upaa juu hata milele na milele. Hilo ni lile kanisa kaaba la kale, moshi wake ulipaa juu. Na wale wazee ishirini na wanne na wale wenye uhai wanne wakasujudu na kumwabudu Mungu aketie katika kile kiti cha ja enzi wakisema, amina, haleluya. Sauti katoka katika kile kiti cha ja enzi kisema, msifuni Mungu wetu Msifuni Mungu wetu enyi watumwa wake wote, And na ninyi mnaonja, wadogo kwa wakuu. Nikasikia sauti kama sauti ya makutano mengi. Sikilizeni, angalieni hapa, kanisa baada ya kupaa juu kwenye sura ya tatu. Huyo hapa anakuja, mnaona? Na sasa katika aya ya sita, nikasikia sauti kama sauti ya makutano mengi na kama sauti ya maji mengi na kama sauti ya radi yenye nguvu ikisema, Haleluya! kwa kuwa Bwana Mungu wetu mwenyezi amemiliki. Haleluya! Angalieni, harusi ya mwanakondoo inakuja sasa. Huyu hapa anakuja. Na tufurahi tukashangilie tukampe utukufu wake, kwa kuwa harusi ya mwanakondoo imekuja na mkewe amejiweka tayari. Huyu hapa anakuja, bibi harusi na bwana harusi pia naye amepewa kuvikwa kitani nzuri ng'anayo safi, kwa maana kitani nzuri hiyo ni matendo ya haki ya watakatifu. Naye akaniambia, andika, heri walioalikwa haramu ya wali wali harusi ya mwanakondoo. Akaniambia maneno haya ni maneno, haya maneno ya kweli ya Mungu nami nikaanguka chini mbele ya miguu yake ili nimsujudie. Akaniambia, angalia, usifanye hivi, mimi ni mjoli wako, ndugu zako walio na ndugu zako walio na ushuhuda wa Yesu. Msujudie Mungu, kwa maana ushuhuda wa Kristo wa Yesu ndiyo roho ya unabii. Kisha nikaziona mbingu zimefunuka na farasi mweupe. Lo, jamani yeye mwenye kumpanda aitwaye mwaminifu na wakweli, naye right, haki ya hukumu na kufanya vita, na macho yake yalikuwa kama mwali wa moto, na juu ya kichwa chake vilemba vingi proud. Yeye alivikwa taji kama nani? Mfalme wa oh, wafalme. Naye alikuwa ana jina lililoandikwa asilolijua mtu ila yeye mwenyewe, naye amevikwa vazi lilochovya katika damu, na jina lake aitwa neno na Mungu. Hapo mwanzo alikuwepo neno, naye neno alikuwa Mungu. Naye neno akafanyika mwili akakaa kwetu. Alikuwa nani? Jesus. Yesu, na jina lake aitwa neno la Mungu, na majeshi yaliyo wa mbinguni wakamfuata, wamepanda farasi weupe na kuvikwa kitani nzuri nyeupe safi. Utukufu! huyu hapa biberusi anakuja na upanga mkali, hutoka kinywani mwake, ili awapige taifa kwa huo naye atawachunga kuwa fimbo ya chuma, naye anakanyaga shinikizo la mvinyo ya ghadhabu ya asira ya Mungu Mwenyezi. Naye alikuwa na jina limeandikwa katika vazi lake na paja lake, Mfalme wa wafalme na Bwana wa mabwana. Ilikuwa ni nini? Watu wake walikuwa ndiyo kwanza wamvike taji, Mfalme wa wafalme na Bwana wa mabwana, akirudi kwenye hekalu lake takatifu, ametiwa mafuta na uwepo wa Mungu, kuishi na kutawala katika ule utawala wa miaka elfu pamoja na kanisa lake, amina. Kule kuonekana pamoja na mfalme mwenye nguvu kuchukua mahali pake kando yake, lile ekalo jipya la mfalme lililotiwa mafuta. Sasa zile sababu sita za kusudi la Ufunuo sita moja, Revelation mpaka Ufunuo 19 21 zimetimizwa. Sikilizeni sasa, katika kufunga ile mihuri saba, baragumu saba, vitasa saba, ole tatu, mwanamke katika jua, kutupwa kwa ibilisi ama lile joka jekundu, vinatokea katikati ya nyakati hizi katika wakati wa ile dhiki kuu. Msisau jambo hilo. Mambo haya yote yanatukia katika wakati huu, lakini hizi hapa zile sababu sita za kusudi la kuja kwake. Mnaamini jambo hilo? ni wakati mzuri namna gani unaowangoja hao wampendao Bwana! Ninakwambia ewe rafiki, hatuwezi kukubali kukosa jambo hilo. Usikose jambo hilo kwa chochote ufanyacho, uwe na hakika sasa. Jumapili ijayo, bwana akipenda, ninataka kuwasilisha Bwana akinisaidia, kuonyesha ni mahali gani hasa kila moja hizo siku saba mahali zilipotimia kuleta jambo lili hili jambo lilelile nililoleta leo, na kuweka nyakati hizo saba, majuma saba majuma juma sabini moja kwa moja kwenye mahali pa ile madhabahu ya Kiyahudi na kuonyesha ni mahali gani hasa tunapoishi hapa mwishoni. Bwana kipenda, nampenda, ungeweza kutaka kukosa mbinguni? La, tuko katika wakati wa mwisho. Yeye anakuja kufanya nini? Jambo la kwanza litakalotukia kabla Yesu ajaja duniani, jambo la kwanza litakuwa ni nini? Kanisa litafanywa nini? litanyakuliwa je, Yesu atakuja duniani na kutembea makaburini na kupeana mikono na baba na mama azungumze nasi sote hapa kisha apai juu? La, itakuwaje? Nini hii? Tunawaambia jambo hili kwa, kwa neno la Bwana ya kwamba sisi tulio hai tuliosalia. Wa Tesalonike wa pili mlango wa tano: sisi tulio hai tuliosalia hata kuja kwa Bwana tutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti, kwa maana parapanda ya Mungu italia, waliokufa katika Kristo watafufuliwa kwanza, kisha sisi tulio hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu, ili kumlaki Bwana Yohani. Tutanyakuliwa katika dakika moja katika kufumba na kufumbua jicho. Kwenye wakati huo, hilo linamalizia wakati wa kanisa, ndipo chini hapa duniani Mungu anaanza kuwashughulikia Wayahudi. Kutakuweko na manabii wawili, mlango 11, tutachukua hilo, manabii wawili waliotiwa mafuta kama Eliya na Musa, ambao nafikiri ndio, na wataleta mapigo makubwa, baada ya kuona ya kwamba wao wameungana na Rumi, imevunja lile agano, yule mtawala katikati ya juma hili la sabini itavunja agano lake na Rumi. Ama. Rumi itavunja gano lake na Israeli, na jambo hilo litasababisha chukizo kuanza kutawanyika na kutakuweko na garika kuu, wakati wale masalia ya mataifa wana wale waliolala yule joka Rumi, alitoa maji katika kinywa chake kufanya vita na masalia ya uzao wa mwanamke waliotii amri za Mungu. Rumi itafanya jambo hilo, muungano wa makanisa utawakusanya pamoja na kuwaleta Wayahudi katika muungano huu na kuwarudisha kwenye ibada za hekalu lao tena katika asema hivi kutoka kwenye Biblia, nao watakuwa na kanisa lao wenyewe. Wao ni nini sasa? Nimelipata hivi punde, ni jipya. Wao sasa ni taifa, wametambuliwa. Hiyo ni kweli, lakini hawana bado ibada zao za hekaluni. Na hapo watakapoanzisha ibada za hekaluni, kanisa litakuwa limeondoka. Mungu atakuwa akiwashughulikia Wayahudi kama taifa. Alafu wakati watakapoletwa katika muungano huu, Rumi italivunja katikati ya mwaka wa sabini miaka mitatu na nusu, yeye atavunja gano hilo nao na kusababisha chukizo la uharibifu kusambaa hata mwisho. Ndipo atawachukua waprotestanti pamoja na wayahudi na kuwatesa katika wakati huo. Manabii hawa wa wawili watasimama na kuilahani nchi kwamba mvua isinyeshe katika siku za unabii wao nao wataagiza moto kutoka mbinguni na chochote kile. Wewe ngojetu, na mengi sana yaliyopo hapa galani kwa ajili yetu kujifunza. Lo, jinsi yeye alivyo Mungu mkuu, jinsi yeye alivyo Baba mwenye rehema. Enyi marafiki, hebu niseme jambo hili kama mchungaji wenu. Hamtambui majaliwa mnayoishi chini yake, hamtambui. Kuna watu wengi mashuhuri, kuna watakatifu wengi, kuna maelfu ya watu watakatifu waliokufa katika miaka iliyopita, watu waliojazwa Roho ambao wangependa kuiona siku hii mnayoishi. Hebu mimi na wewe tutumie siku hii vizuri. Tuna jambo gani lingine la kutarajia? Tunaweza kufanya nini baada ya jambo hilo? Tunaelekea wapi? Ni kitu gani kitakacho tukia? Lazima twende mahali fulani, uweze kukaa mahali hapa wakati wote. Unaweza kukata nyasi zako. Juma lijalo zitahitaji kukatwa tena, na mara mbili kabla ya wakati huo. Unaweza kuwalea watoto wako, unawapa chakula chao cha, cha mchana. Wakati wa chakula cha jioni wana njaa tena, wapa chakula cha jioni. Wanaona njaa tena asubuhi yake. Una wanunulia jozi ya viatu, kama wao ni kama wangu, kufikia kama miezi miwili ama mitatu utawanunulia pea nyingine. Unawanunulia nguo mwezi huu, baada ya mwezi mmoja ama miwili unawanunulia nguo mpya. Nona, hakuna kitu cha kudumu, hakuna kitu thabiti, hakuna kitu kinachoweza kusimama. Usitamani mali ya bure ya ulimwengu huu ambayo uoza upesi sana. Weka matumaini yako kwenye mambo ya milele. Hayatapita kamwe. Wakati umejazwa na mambo yanayopita upesi. Hakuna kitu duniani kisichoweza kutikiswa. Jenga matumaini yako kwenye mambo ya milele. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Wewe tumaini yako katika mambo ya milele mkono wa Mungu siyobadilika. Sikilizeni, safari yetu ikiisha, yeye yeah, yeah, anatujulisha itakapokwisha kuisha, kama tumekuwa waaminifu kwa Mungu. Nyumba yetu kwa utukufuni itakuwa nzuri na inayoangaza, ule mji uliotiwa mafuta nafsi yetu iliyojaa furaha itauona. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika milele shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Usitamani mali ya bure ya ulimwengu ambayo uoza upesi sana Mambo ya milele, shikilia ya mkono wa Mungu usiobadilika. wa Wakati tumeinamisha vichwa vyetu, kama hujapata kuchukua mkono wake, mbona, usije ufanye jambo hilo sasa. Shikilia Mkono wa Mungu usio badilika, jenga matumaini yako katika mambo ya milele. Shikili mkono wa Mungu usio badilika. Ewe hey, msichana mdogo, wewe kisichana kirembo sasa Masikini, nywele zako ni nzuri, mashavu yako ni mekundu, lakini unajua itakuwa ni kesho tu. Hata kufikia kuchakaa, tunajuaje ni juma lijalo tu, mabuu yatakuwa yanakutafuna kutafuna ardhini, maskini mashavu hayo mazuri mekundu. Ewe ndugu mdogo wewe, unguvu ni mkubwa, mwenye misuli yenye nguvu, una matumaini makubwa lakini baada ya kitambo kidogo, kesho tu, nywele hizo nzuri za kipilipili zitang'oka na ulichosalia nacho itakuwa mvi. Mabega hayo makubwa yaliyonyoka yatainama chini na mabuu yataanza kuyala katika mikono na katika mwili. Watakuchukua wakulaze mavumbini. Kwa hiyo jenga matumaini yako katika mambo ya milele. aitakamw shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Shikilia mkono wa Mungu, anataka unyoshe mkono wako na kuushika mkono wake. Sasa Je, atumaini yako katika mambo ya milele shikilia mkono wa Mungu usiyobadilika. Ndipo safari ikiisha, itakuisha siku moja, kama umekuwa mwaminifu kwa Mungu nyumba yako huko utukufuni itakuwa nzuri na inayoangaza. Nafsi yako iliyoja furaha itauona kwa nini usishikilie mkono wa Mungu usiyobadilika. Shikilie mkono wa Mungu usiobadilika. Jenga matumaini yako katika mambo ya milele. Shikilia mkono wa Mungu usiyobadilika. Nimeona mambo mengi kwa karibu miaka 30 nyuma ya dawati. Nimeona tamasha za kuhuzunisha, nimeona mambo ya fahari. Jambo la kuhuzunisha sana nililopata kuona maishani mwangu, kadiri ambavyo nimewaona watoto wakifa kwa njaa mitaani. Nimewaona akina mama wakiomba kipande kimoja cha mkate. Jambo la kuhuzunisha sana nililopata kuona ni kuona mtu mwanadamu na ambaye angepaswa kuwa mwana wa Mungu akifa bila kumjua Mungu. Ninakumbuka mwanamke mmoja, akiwa amesimama mlangoni usiku mmoja, mlangoni mwa kanisa hili, akanichekelea. Basi akasema, singemruhusu ng'ombe wangu aingie aina ya dini kama aliyonayo. Chini ya saa moja, niliitwa niende hospitalini. Mwanamke mwenye sura nzuri mwenye umri wa kama miaka ishirini na miwili alikuwa akipiga mayowe kwa sauti kubwa, niitieni yule mhubiri hapa. Yeye alikuwa mkatoliki kwa imani. Nilipoenda kule, yule muuguzi akasema umeishachelewa, ndugu Branham alikufa kama dakika tano zilizopita. Nikasema, je, naweza kumwona? Akasema, alikuita kwa sauti kuu sana. Katika maneno yake ya mwisho, muiteni yule mhubiri ndugu Branham. Mumewe mw. alikuwa pale akilia, sema sala kwa ajili yake, sema sala. Nikasema, ameishachelewa sasa. Nikaondoa blanketi kidogo. Alikuwa na macho makubwa mno ya udhurungi, mwanamke mwenye sura nzuri, madoadoa madogo usoni kote, nywele za udhurungi, anavutia sana. Alikuwa amepata uchungu mwingi sana hata madoa doa yalijaa uso wake kama vipele. Macho yake yalikuwa yametokeza nje moja kwa moja kutokea kwenye vitundu vyake namna hiyo, na bila shaka matumbo yake na figo vilikuwa vimepata njia, jambo ambalo katika nini, katika nini, kila mtu hufanya hivyo wakati wa kifa mara nyingi. Na yalikuwa hapo amelala katika hali hiyo, mdomo wazi na kope zake hapa zilikuwa zimefunika nusu ya sehemu ya udhurungi ya jicho lake. Sitasahau jambo hilo kamwe. Ndipo nikakumbuka wimbo huo. Uh, sitamani mali ya bure ya ulimwengu, uzuri fahari. Nilisimama karibu na mtu papa hapa Port Fulton, aliyekuwa nakufa. Aliniita kwenda kwenye kitanda chake, nami niliomba pamoja naye hapa madhabahuni. Usiku mmoja akamkumbatia mwanamke, nikasema ondoa wa mkono wako kwa mama huyo. Akasema nina mwongozo kwa Mungu. Nikasema si ukimkumbatia. mimi siamini katika upuzi kama huo. Akanikasirikia, akatoka kwa hasira, kaenda zake. Nilimwendea baadaye kidogo, alipokuwa anakufa akaniangalia usoni, kasema usiniombe ndugu Bil, nimepotea nimepotea. Kasema yote niliyowahi kupata yamekwisha. Nilisimama papa hapa pembeni mbali kidogo na hapa siku moja, kutoka kwa mtu aliyeniita niende karibu na kitanda chake alipokuwa anakufa, akasema daima nilitaka kadha na kadha na kadha, akasema lakini kamwe sikumtumikia Bwana, kamwe mara nyingi nimekataa kwenda madhabahuni. Akasema ndugu Branham, omba ya kwamba Mungu atamjalia msichana wangu mdogo kulipia mama ambayo nimetenda labda anaweza kumfanyia Bwana jambo fulani. Nikasema hilo haliwezekani ndugu, mambo ambayo ungalifanya yamepotea. <coughs> Nilisimama karibu na mtu nikamwona akipigana na pepo kwa masaa 24. Kasema pepo walikuwa wamesimama karibu na kitanda chake, huku wamefunga minyororo shingoni mwao Kasema, msiwaruhusu wanichukue. Akilia kwa sauti kuu, akamshikilia kitandani. Kasema, huyo hapo amesimama, umuoni? Linakuja kunichukua. Alimkatalia Mungu kwa muda mrefu kupita kiasi. Alikuwa na magala makubwa yaliyojaa majani ya ng'ombe, yamejaa ngano, farasi wazuri wa mashindano. Mwaka mmoja kabla ya hapo, alimtukana Mungu mbele ya uso wake, akampiga kofi mkewe kwa ajili ya kwenda maskanini. Mnajua ni jambo gani lilotukia? umeme Ulipiga gala lake na ukaua farasi wake ukachoma nyasi zake, na mtu huyo akafa katika namna fulani ya kupunga pepo, akipigana na pepo. Wamwache na rafiki msiri wangu, utukufu amesimama kule ng'ambo, alifikia mwisho wa safari yake. Nikasema, je, unaondoka baba? Nikasema, ili ndilo jambo lenyewe, Bili. Nikasema, wasikiaje? Akasema, yote ni shwari. Akasema, walete watoto wangu karibu na kitanda changu. Akaweka mikono yake ni nyonge juu ya kila mmoja wa watoto wake, akawabariki akawaambia wanawe wawili, akasema, shikilieni mikono yangu, inueni juu kama Yoshua na Kalebu walivyofanya. Nikashangaa alichokuwa anataka kusema. Akasema, sikukuu, sikukuu ya kuoshwa dhambi zangu kuu, ukesha na kuomba tu, ananiongoza miguu, kunyamaza hauwezi. Tuna hadithi ya mambo hayo ya kufikia marafiki. Hakuna mtu asiyetaka kula chakula kizuri, kuendesha motokaa nzuri, awe na vitu bora sana tuwezavyo kuwa navyo. Simlaumu, hilo ni sawa. Mungu anakutaka upate hivyo, lakini usitamani mali ya bure ya ulimwengu ambayo uoza upesi sana. Jenga matumaini yako kwenye mambo ya milele Haya tapita kamwe. Na tuinue mikono yetu sasa, tunapoimba shikilia mkono wa Mungu usiyobadilika, shikilia mkono wa Mungu usiyobadilika katika mambo ya milele, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Wakati tumesimama, hebu na tugeuke tusalimiane kwa mikono na mtu fulani. Sasa tutaendelea na ibada kwa muda kidogo tu, lakini nawatakeni mgeuke, tunapoimba aya nyingine ya wimbo huo Shikilia mkono wa Mungu usiyobadilika. Fanya hivyo baba, fanya hivyo baba, kwa Mungu fanya hivyo tineja, fanya hivyo ndugu, fanya hivyo ndugu. Jenga matumaini yako katika mambo ya milele, shikilia Mkono wa Mungu sio badilika. Hamna furaha kwa ajili yake, semeni amina. Wote wampendao waseme Bwana sifiwe! Wote wanaoamini kwamba mnaelekea kwenye mji huo wenye miraba minne, inua mkono wako. Lo, hebu kidogo kwa wimbo wenu, ninaelekea kwenye mji huo mzuri uwouendelea na mnagani sasa, Bwana ameutayarisha kwa walio wake, ambako wote waliokombolewa wa nyakati zote wanaimba utukufu, wamekizunguka kiti cha enzi. Wakati mwingine ninaona shauku ya mbinguni na utukufu, nitakauona kule Itakuwa furaha jinsi gani nitakapo mwona mwokozi wangu katika mji ule mzuri wa dhabu. Naupenda huo ni naelekea kwenye mji huo mzuri, Bwana ameutayarisha kwa walio wake ambako wote waliokombolewa wa nyakati zote wataimba utukufu, wakikizunguka kiti kile kiti cheupe cha enzi lo! No, wakati mwingine ninaona shauku ya mbinguni na furaha nitakazoziona kule. kwa jinsi gani nitakapomuona mwokozi wangu katika mji ule mzuri adabu. Je, mnampenda basi? Pele kwa jina la Yesu popote uendapo Sasa msisahau Jumapili ijayo asubuhi saa tatu na nusu. Alafu tutajaribu Bwana kipenda kumaliza mapema kuwaombea wagonjwa, Jumapili ijayo asubuhi kwenye saa tatu na nusu, katika jina la Yesu, na nina, nina mia utakapojaribi i kati katika jina la Yesu nimejinamisha. Utakapojaribiwa, lilia tu jina hilo katika maombi, hilo linatosha. Amani. Sasa anarudisha ibada kwa mchungaji wetu ndugu Nebo kusema maneno yake ya mwisho na lolote analoweza kusema.